Xin hướng dẫn về quy trình tự thực hiện

tinh_dhgtvt

Thành viên nhiều triển vọng
Chào cả nhà, em có ít thắc mắc xin dc cả nhà chỉ giáo thêm ạ.
Em xin dc thêm hướng dẫn về Quy trình tự hiện (Chủ đầu tư tự tổ chức thực hiện dự án, công trình)
Mặc dù em đã đọc các văn bản hướng dẫn đến như: Luật đấu thầu số 43/2013 - Điều 25 & Điều 38; Nghị định 63/2014 - ĐIều 61, điều 62
Tuy vậy vẫn còn chung chung chưa rõ ràng cụ thể, xin được cả nhà chỉ giáo góp ý ạ, cụ thể là:
1. Công ty mình là Chủ đầu tư, đã thành lập chi nhánh nhưng Giám đốc chi nhánh lại đồng thời cũng là Giám đốc Công ty, vậy thì khi ký kết hợp đồng (với đơn vị hạch toán phụ thuộc) thì thực hiện thế nào đây?????
2. Hóa đơn đầu vào thì sẽ viết cụ thể như thế nào cho hợp lý????
3. Hồ sơ về Phương án tự thực hiện: Liệu có phải tương tự giống với Hồ sơ đề xuất (như Trường hợp CHỉ định thầu) không?????
Hoặc bác nào có file tương tự về hồ sơ Tự thực hiện cho em xin biểu mẫu, cách làm với ạ
Cảm ơn các bác nhiều

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Chào bạn,
1. Dự án, công ty của bạn có thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu 2013 hay không? Giữa công ty và chi nhánh thì là hợp đồng giao khoán công việc, còn việc người đứng đầu là 1 người thì mình ko rõ lắm
2. Hóa đơn thì bạn xem và tham vấn bộ phận kế toán về xuất hóa đơn cho hàng hóa tiêu dùng nội bộ nhé
3. Đối với tự thực hiện: Chẳng cần j ngoài kế hoạch đấu thầu bạn nhé. Còn về quy trình thì bạn làm y chang hướng dẫn tại Điều 62, Nghị định 63/2014/NĐ-CP, viết loằng ngoằng mấy cái j đó là được ấy mà.

tinh_dhgtvt

Thành viên nhiều triển vọng
Cảm ơn chia sẻ của bác@keepranXD :)
Dự án của em là vốn tư nhân+ vay tín dụng của ngân hàng thương mại nên chắc chắn là sẽ thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật và làm mọi quy trình thủ tục theo đúng luật quy định của NHà nước rồi .
Em chỉ băn khoăn là Công ty là Công ty tư nhân (TNHH 2 thành viên), mà Giám đốc chi nhánh là kiêm luôn Giám đốc Công ty. Giờ tự thực hiện 1 vài hạng mục của dự án thì sẽ như nào, hạch toán nội bộ báo cáo sổ sách có hợp lý không

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Có sao đâu bạn, việc tự thực hiện vẫn tiến hành như bình thường, còn sổ sách kế toán thì theo chuẩn mực kế toán và văn bản hiện hành thôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới