Xin mẫu Chỉ dẫn kỹ thuật thiết kế thi công theo Nghị định 15/2003

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Mấy anh ơi ! Theo Nghị định 15 thì đơn vị tư vấn thiết kế phải lập chỉ dẫn kỹ thuật thi công. Cái này hiện nay, mỗi nơi 1 kiểu kiểu, mong mấy anh cho em định hướng mẫu theo quy định được không ?
Mong mấy sư huynh giúp đỡ!

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Mấy anh ơi ! Theo Nghị định 15 thì đơn vị tư vấn thiết kế phải lập chỉ dẫn kỹ thuật thi công. Cái này hiện nay, mỗi nơi 1 kiểu kiểu, mong mấy anh cho em định hướng mẫu theo quy định được không ?
Mong mấy sư huynh giúp đỡ!
Nghị đinh 15 đưa ra nhưng chưa có 1 biểu mẫu nào cả, nhưng 1 thời gian tới tôi nghĩ là có. Theo tôi nghĩ thì mỗi nơi là khác nhau nhưng thường chắc chẵn sẽ bám sát 1 quy định chung thôi cái vấn đề là mỗi vùng, mỗi địa phương dựa vào đó thôi, nếu bạn bên cđt thì có thể dựa và làm cho 1 mẫu của ban bạn.

Last edited by a moderator:

haidaxd2002

Thành viên nhiều triển vọng
chỉ dẫn kỹ thuật công trình DD&CN

các anh em nghiên cứu và hoàn thiện Chỉ dẫn kỹ thuật theo đề tài khoa học của Tổng Hội kết cấu và CN xây dựng Việt Nam. cái này mình chép của PGS.TS Trần Chủng trong buổi học về chỉ dẫn kỹ thuật.

File đính kèm

• ĐE TAI TC32-09.DOC
    1,8 MB · Đọc: 2.125

yeumotminh

Thành viên mới
Lạy Bác haidaxd2002, người ta hỏi xin mẫu, bác đưa một cuốn tài liệu dày còm, biết đâu mà lần. Tôi làm công trình nhà cấp 4 có 600tr mà chủ đầu tư bảo phải thuyết minh chỉ dẫn kỹ thuật, không biết sao mà làm.

theanhpe

Thành viên mới
Cảm ơn Bạn haidaxd2002 đã chia sẻ ! Tài liệu khá tổng quát, đầy đủ !

start2fight

Thành viên mới
Lạy Bác haidaxd2002, người ta hỏi xin mẫu, bác đưa một cuốn tài liệu dày còm, biết đâu mà lần. Tôi làm công trình nhà cấp 4 có 600tr mà chủ đầu tư bảo phải thuyết minh chỉ dẫn kỹ thuật, không biết sao mà làm.
Nhà cấp 4 thì đâu cần chỉ dẫn kỹ thuật được lập riêng, chỉ thêm 1 nhỏ, 2 nhỏ trong thuyết minh là đc thôi chứ?
phải ko bà con??

locphu6113

Thành viên rất năng động
Tài liệu rất bổ ích........................................................................................................

minhmeopy

Thành viên mới
Từ cái này mè chế biến ra thôi! Rất hữu ích. Cám ơn bác haidaxd2002

các anh em nghiên cứu và hoàn thiện Chỉ dẫn kỹ thuật theo đề tài khoa học của Tổng Hội kết cấu và CN xây dựng Việt Nam. cái này mình chép của PGS.TS Trần Chủng trong buổi học về chỉ dẫn kỹ thuật.
Từ cái này mè chế biến ra thôi! Rất hữu ích. Cám ơn bác haidaxd2002

tdquang71

Thành viên mới
theo Nghị định 46/2015/NĐ-CP của Chính phủ chỉ dẫn kỹ thuật bắt buộc áp dụng CT cấp đặc biệt, cấp I,II đối với công trình di tích và công trình còn lại, CDKT lập riêng hoặc trong thuyết minh thiết kế XDCT

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới