Xin mẫu dự toán bằng file excel cho nhà phố 3 tầng

hunter225

Quản trị cấp cao
Nếu bạn đang học làm dự toán, cần tìm hiểu mẫu dự toán chi tiết bằng excel cho nhà 3 tầng. Mình gởi tặng các bạn 1 hồ sơ dự toán nhà 3 tầng, file khối lượng và dự toán, bạn tham khảo thêm. Thân!
File thiết kế nặng quá, bạn có thể mail cho mình, mình sẽ send cho bạn nếu bạn cần.

File đính kèm

• KL KET CAU.xls
    1,6 MB · Đọc: 7.114
  • DUTOAN_NHAPHO.xls
    807 KB · Đọc: 20.735

thuymentb

Thành viên có triển vọng
xin mẫu dự toán nhà khung thép tổ hợp

xin chào các bạn trên diễn đàn.mình đang làm dự toán nhà khung thép cao 3 tầng tại hà nội. cột và dầm bằng thép tổ hợp, sàn bằng thép tấm dày 6m.mình mới làm dự toán nên cũng khó định hình với nhà này.bạn nào đã làm nhà như này rồi thì giúp mình với.hoặc có mẫu dự toán cho mình xin để mình tham khảo.mail của mình là"vanthuyxd1@gmail.com".giúp mình với.cảm ơn các bạn nhiều

adukaonline

Thành viên nhiều triển vọng
Chào bạn, mình thấy phần giá tháng chưa được bổ sung. Bạn xem lại giúp mình nhé.

hiveman

Thành viên mới
Mình gởi tặng bạn 1 hồ sơ dự toán nhà 3 tầng, file khối lượng và dự toán, bạn tham khảo thêm nhá, thân!
File thiết kế nặng quá, bạn có thể mail cho mình, mình sẽ send cho bạn nếu bạn cần.
Bạn ơi file DUTOAN_NHAPHO.xls phần Đà ko thấy có cốt thép, tuy là phần thô nhưng lại có mục bả máttít của phần hoàn thiện, vài lời góp ý. Thân

Đinh Quang Đại

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Hiện nay, một số côngty có chương trình tính sơ bộ dự toán khi có kích thước, số tầng với độ chính xác chưa kiểm chứng. Tuy nhiên, đặc điểm nhà phố là kích thước cấu kiện bê tông không chênh lệch nhiều do kiến trúc, ví dụ dầm chuẩn 200x 300, cột chuẩn 200x (200-300).
Vì vậy tôi nghĩ nên lập 1 chương trình tính dự toán theo kiểu module . ví dụ dầm nhà phố thường bố trí 4d16, gia cường thêm bụng 1 cây, gối 1 cây d16, thường có thể thay đổi tăng cường nhưng không nhiều. Vì vậy, mình sẽ tính ra 1 m dầm bao nhiêu kg thép.
Mà nhà phố thì cần biết số nhịp nữa là mình ra được bao nhiêu m dầm / tầng = 2x chiều dài + số nhịp* bê rộng nhà, kích thước chuẩn 200x300 nên ra luôn bê tông, ván khuôn, cốt thép dầm, khối lượng cột cũng tính theo modle.
Tương tự cung cấp thêm thông tin số phòng phía trước cầu thang, số phòng phía sau cầu thàng, phòng vệ sinh nũa mình có được số lượng vách ngăn ngăn nhà nên tính ra m2 tường xây, tô, ốp nhà vệ sinh, cửa.
Mỗi phòng có 4 ổ cắm, TV, 2 bóng đèn .... nên tự động tính ra số ổ cắm, thiết bị điện.
Như vậy, dựa vào yêu cầu chủ nhà làm thiết kế sơ bộ vị trí cầu thang, bố trí phòng, cung cấp vào chương trình sẽ ra khối lượng dự toán với độ chính xác cao nhất, cao hơn những chương trình hiện có khi xét đến số lượng phòng và số lượng nhịp ảnh hưởng đến khối lượng dầm, cột + tường (liên qua tường như tô, ốp, sơn).
Và tôi bước đầu đang lập module này (tuy nhiên phần mềm dự toán tôi sử dụng tùy biến chưa cao nên sợ link với số liệu khai bảo công trình rối lên) đang định cài lại win30 bite để sử dụng Dự toán GXD.

thogau

Thành viên mới
sao mình không down load được nhỉ. bạn gửi lại dự toán cho mình vào gmail luckymiu87@gmail.com với.

phuongxu

Thành viên mới
Mà bạn có đủ bản vẽ Cad của ngôi nhà này không? Gửi cho mình xin luôn cùng file excel nhé, cảm ơn bạn nhiều nhiều
dinhphuong011192@gmail.com

thuviennhadep

Thành viên mới
Website
thuviennhadep.net
Nếu bạn đang học làm dự toán, cần tìm hiểu mẫu dự toán chi tiết bằng excel cho nhà 3 tầng. Mình gởi tặng các bạn 1 hồ sơ dự toán nhà 3 tầng, file khối lượng và dự toán, bạn tham khảo thêm. Thân!

Cảm ơn bạn nhé, đúng cái mình đang cần. Bữa giờ tìm file mẫu dự toán mà không thấy...:)

trandoan_nb

Thành viên mới
xin bản vẽ kết cấu

Bạn cho mình xin bản vẽ kết cấu của ngôi nhà này đi, mail: mtv_0201@yahoo.com

tienvunhat

Thành viên mới
dear bạn hunter225,

Trước hết cám ơn bạn gửi tặng thông tin rất bổ ích. Mình cũng cần file thiết kế để tham khảo thêm. Bạn vui lòng gửi cho mình vào địa chỉ email: tienvunhat@yahoo.com.

Thanks

mrnho85

Thành viên mới
cảm ơn a đã chia sẻ, rất bổ ích, chúc anh mạnh khỏe và thành công trong cuộc sống

kshuongdu

Thành viên mới
chào a

a cho e xin file thiết kế vào mail hxaydung@gmail.com với ạ, cảm ơn a nhiều

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới