Xin mẫu nghiệm thu công trình chống sét,tiếp địa

thanhld

Thành viên mới
Chào ace,
Mình đang phải thực hiện nghiệm thu công trình tiếp địa, chống sét. Các bạn có mẫu nghiệm thu và tiêu chuẩn đang hiện thì gửi giúp mình với nhe!
Trân trọng cảm ơn,

thanhld

Thành viên mới
Hi Mr Tran,
Mình đã xem biên bản nghiệm thu, tuy nhiên chưa thấy có phần giá trị. Nếu mình áp dụng bản này vào nghiệm thu thì có phù hợp với mẫu tiêu chuẩn ISO ko?
Trân trọng cảm ơn,

duc.tvxd.kcx

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đã xem biên bản nghiệm thu của bạn rồi. Mẫu biên bản này cũ rồi bạn ạ. Bạn lấy mẫu theo TCXDVN 371: 2006 " Tiêu chuẩn nghiệm thu chất lượng công trình xây dựng "
Tiêu chuẩn để nghiệm thu. TCXDVN 46: 2007 " Chống sét cho công trình xây dựng - Hướng dẫn thiết kế, kiểm tra và bảo trì hệ thống" TC này đã thay thế cho TC 46: 1984 rồi.

duc.tvxd.kcx

Thành viên nhiều triển vọng
:D :Dà quên. Trước khi nghiệm thu bạn phải nghiệm thu thử điện trở tiếp địa trước đã.( Để nghiệm thu được thì phải đo điện trở tiếp địa) Nếu đạt thì mới nghiệm thu công việc bình thường.

onshiep

Thành viên mới
mình đang cần biên bản đo điện trở chống sét. Bạn nào có mẫu cho mình với
Cám ơn nhiều nhiều.

K

ktk

Guest
bien ban chong set

Mình đã xem biên bản nghiệm thu của bạn rồi. Mẫu biên bản này cũ rồi bạn ạ. Bạn lấy mẫu theo TCXDVN 371: 2006 " Tiêu chuẩn nghiệm thu chất lượng công trình xây dựng "
Tiêu chuẩn để nghiệm thu. TCXDVN 46: 2007 " Chống sét cho công trình xây dựng - Hướng dẫn thiết kế, kiểm tra và bảo trì hệ thống" TC này đã thay thế cho TC 46: 1984 rồi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới