Xin mẫu hợp đồng liên danh bằng tiếng Anh.

• Khởi xướng dantinhle
  • Ngày gửi
D

dantinhle

Guest
Chào các anh chi,
Mình muốn xin mẫu hợp đồng liên danh dùng để đầu thầu thi công bằng tiếng Anh. Các anh chị nào có thì cho em xin với ạ. Cảm ơn rất nhiều.

T

thulinh

Guest
Mẫu hợp đồng liên danh tiếng Anh (tham khảo)

Gửi bạn dantinhle!
Hôm nay có thời gian nên mới vào được diễn đàn để học hỏi thêm. Mình có sưu tầm được một mẫu HĐ liên danh dùng để đấu thầu thi công gửi bạn tham khảo xem có giúp ích được gì cho công việc của bản không.
Bạn tải ở đây

Last edited by a moderator:
S

songda11

Guest
Cám ơn bạn Thu Linh đã gửi mẫu hợp đồng này. Rất đúng cái mình cũng đang tìm kiếm.=D>

@songda11: Để tiết kiệm cho Diễn đàn, bạn chỉ cần bấm nút cảm ơn bạn Thulinh và cũng có thể gửi tin nhắn riêng tới bạn Thulinh.

N

nhanqhqt

Guest
Em đang làm hồ sơ dự thầu cung cấp thiết bị (bằng Tiếng Anh) nhưng mình chưa có mẫu chuẩn nào cả. Các bác biết giúp em với nhé. Thanks

Tomtepvip

Thành viên mới
Công ty em đang chuẩn bị đấu thầu 1 dự án vay vốn ODA của JBIC.
Hiện Cty em đang có ý định liên danh thầu với 1 nhà thầu của nhật bản, bên em chịu trách nhiệm phần civil còn nhà thầu nhật bản sẽ lo phần mechanic. Em rất mong các bác có kinh nghiệm về việc lâp hợp đồng liên danh giúp đỡ form mẫu(vì em chưa có tý kinh nghiệm nào cả).
Tel:0902061619
Name:Tomtep
Thanks all.

R

rebeccasunsocute

Guest
cám ơn bạn nhiều nhé, mình không tra được trên từ điển hợp đồng liên danh là gì hết

H

Hugolina

Guest
cám ơn bạn nhiều nhé, mình không tra được trên từ điển hợp đồng liên danh là gì hết

"Hợp đồng Liên danh" bạn có thể dùng "Joint venture Agreement". Để tra cứu trên Google, bạn dùng key "joint venture agreement form" thì ra khá nhiều đó.

C

constancy

Guest
"Hợp đồng Liên danh" bạn có thể dùng "Joint venture Agreement". Để tra cứu trên Google, bạn dùng key "joint venture agreement form" thì ra khá nhiều đó.
"Joint-venture" là "liên doanh", khác với "liên danh" bạn ạ. Mình thấy từ liên danh người ta hay dùng là "joint-name" nhưng mình thấy vẫn chưa hợp lý lắm. Mình cũng đã từng search xem native người ta dùng từ gì nhưng mà cũng chưa tìm ra.

interested

Thành viên nhiều triển vọng
Hợp đồng liên danh

Theo mình Hợp đồng liên danh dịch là: Joint Operation Agreement

H

Hugolina

Guest
"Joint-venture" là "liên doanh", khác với "liên danh" bạn ạ. Mình thấy từ liên danh người ta hay dùng là "joint-name" nhưng mình thấy vẫn chưa hợp lý lắm. Mình cũng đã từng search xem native người ta dùng từ gì nhưng mà cũng chưa tìm ra.

Không nhất thiết như vậy đâu bạn.Trước nay mình thấy trong các tài liệu thầu quốc tế cũng đều dùng Joint-venture cho liên danh (và liên doanh cũng dùng joint -venture).

Các nhà thầu liên danh (nước ngoài +Việt Nam) trong các dự án cuả bọn mình cũng đều dùng Joint venture trong các tài liệu của họ chứ không thấy dùng từ nào khác.

@interested: Có lẽ là Joint Operating Agreement?

D

doanquang.pham

Guest

Theo mình Hợp đồng liên danh dịch là: Joint Operation Agreement

Liên danh: "joint-name" hay "in the joint name of ..."

Nhưng trong hợp đồng thì mình thấy người ta hay sử dụng "Joint Operation Agreement Form" hay "Joint Operating Agreement Form" mang nghĩa hợp đồng liên danh và "Joint Venture Agreement Form" với nghĩa hợp đồng liên doanh.

S

son_vq121

Guest
Trong thực tế nhiều khi vẫn dùng lẫn lộn hai khái niệm "Joint Operation" và "Joint Venture", nhưng phổ biến nhất vấn dùng:

- "Joint Operation" với nghĩa Liên danh;
- "Joint Venture" với nghĩa Liên doanh;

Thân!

bikini

Thành viên mới
Trong một số hợp đồng bên mình đang thực hiện, mình hay dùng liên danh là "Consortium". Trong Hồ sơ dự thầu, nhà thầu liên danh cũng sử dụng từ này.

lehoang2000

Thành viên mới
mẫu hợp đồng ld = tiếng anh

Gửi bạn dantinhle!
Hôm nay có thời gian nên mới vào được diễn đàn để học hỏi thêm. Mình có sưu tầm được một mẫu HĐ liên danh dùng để đấu thầu thi công gửi bạn tham khảo xem có giúp ích được gì cho công việc của bản không.
Bạn tải ở đây
mình cảm ơn bạn nhiều.:x

nobitapm

Thành viên có triển vọng
Công ty ở chổ mình (thầu xây dựng nước ngoài) trong các hồ sơ hợp đồng

thì ghi là "Joint venture"

Nhưng con dấu thì là "Liên Danh"

Nó gồm hai công ty liên danh với nhau và chia phần trăm công việc trong

hợp đồng rỏ ràng lun (bên 60%, bên 40%)

Theo các bác đo là liên danh hay liên doanh

thanhtungxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Công ty ở chổ mình (thầu xây dựng nước ngoài) trong các hồ sơ hợp đồng

thì ghi là "Joint venture"

Nhưng con dấu thì là "Liên Danh"

Nó gồm hai công ty liên danh với nhau và chia phần trăm công việc trong

hợp đồng rỏ ràng lun (bên 60%, bên 40%)

Theo các bác đo là liên danh hay liên doanh

Trường hợp 2 công ty trên liên danh với nhau để đấu 1 gói thầu rồi chia phần việc thực hiện như trên thì sẽ là liên danh, theo tôi nên để tiếng Anh là "Joint name"

ngocxanh

Thành viên mới
Bạn thulinh thân mến, sao minh Click vào"tải ở đây" mà vẫn không tìm được mẫu hợp đồng liên danh, bạn có thể tải lên lại được không, cảm ơn bạn nhiều lắm, vì mình đang rất cần:)

nghutien

Thành viên mới
Trong một số hợp đồng bên mình đang thực hiện, mình hay dùng liên danh là "Consortium". Trong Hồ sơ dự thầu, nhà thầu liên danh cũng sử dụng từ này.
Đồng ý với bikini, hồ sơ liên danh thường dùng từ "Consortium"

C

chieutim801

Guest
Gửi bạn dantinhle!
Bạn tải ở đây
mình cảm ơn bạn nhiều.:x

Mình click vào attm của bạn nhưng ko được, pls giúp mình HĐ liên danh bằng tiếng Anh nhé. Rất rất rất vô cùng cảm ơn lun. x(

Chiều tím

T

tankieu1912

Guest
Hợp đồng liên danh bằng tiếng anh

Bạn ơi, cho mình xin hợp đồng liên danh bằng tiếng anh dùng trong tham gia đấu thầu với

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới