Xin mẫu lên phương án lập dự trù mua vật tư vật liệu, chuẩn bị máy móc, lán trại bằng tiền tạm ứng ?

died

Thành viên rất triển vọng
Theo NĐ 48 cty em đc tạm ứng 20% giá trị hợp đồng. Nhưng Chủ đầu tư yêu cầu phải lập kế hoạch trình CDT xem xét.
Pác nào có mẩu cho hoặc đóp góp ý kiến với !

pvhung029

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Cái này theo em các bác cữ vã cái tiến độ thi công đã được duyệt vào. Nhưng công việc gì làm trước bác tóm nó lại => tiếp đó chạy lại tổng hợp vật tư trong dự toán => Bố trí khối lượng nhập về cho phù hợp với cái tổng hợp vật tư và cho đủ chuyến xe chở về => Đưa cho chủ đầu tư là được. Nếu các bác CDT có vặn vẹo còn có cái mà chứng minh.
Một số ý kiến chủ quan, nếu bác thấy có gì sai mong bác thông cảm!n:D

died

Hợp đồng ghi :" Nhà thầu được tạm ứng 20% . Ngoài mức tạm ứng 10% theo Bảo lãnh hợp đồng quy định của nhà nước được xác định để huy động máy móc thiết bị , nhân công hoặc để mua nguyên vật liệu, nhiên liệu, vật liệu xây dựng. Nhà thầu phải lập dự trù mua vật tư, vật liệu bằng tiền tạm ứng theo quy định trình Ban QLDA chấp thuận làm cơ sở tạm ứng vốn"
Pác nào giúp đỡ em cái !

died

Cái này theo em các bác cữ vã cái tiến độ thi công đã được duyệt vào. Nhưng công việc gì làm trước bác tóm nó lại => tiếp đó chạy lại tổng hợp vật tư trong dự toán => Bố trí khối lượng nhập về cho phù hợp với cái tổng hợp vật tư và cho đủ chuyến xe chở về => Đưa cho chủ đầu tư là được. Nếu các bác CDT có vặn vẹo còn có cái mà chứng minh.
Một số ý kiến chủ quan, nếu bác thấy có gì sai mong bác thông cảm!n:D
Đúng là rứa, nhưng tiền tạm ứng vật tư liên quan đến điều chỉnh giá nữa pác. Đưa vào nhiều quá cũng không có lợi sau này.

pvhung029

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Thì bác làm thế nào đủ số tiền ứng thôi. Chứ không đủ các bác bên CDT cung ko cho bác đâu. Cái này tính vào rủi ro nghề nghiệp :D

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng
theo em, tiền tạm ứng có thể ứng theo giai đoạn và nó được chiết khấu qua từng lần tạm ứng trong quá trình thi công.Em nghĩ anh chỉ cần làm 1 văn bản về tiến độ thi công những khối lượng công việc hoàn thành đưa lên CĐT.Chứ cái này không có 1 mẫu cụ thể nào cả :)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới