Xin phân biệt giúp em khái niệm về bản đồ

• Khởi xướng vantienhy
  • Ngày gửi
V

vantienhy

Guest
Xin các bác vui lòng giúp em phân biệt các khải niệm Trích lục bản đồ; chứng chỉ quy hoạch; mặt bằng quy hoạch tổng thể; Em rất hay nhầm lẫn các khái niệm này và chưa hình dung ra được thời điểm các nào đi trước cái nào? Mong các bác có thể chỉ giúp em các văn bản có liên quan đến các khải niệm này. Em cảm ơn nhiều.
Tiện thể các bác cho em hỏi trong công tác quy hoạch, cho thuê cấp quyền sử dụng đất thì theo luật đất đai hiện hành thì có tất cả bao nhiêu loại chi phí (Ví dụ chi phí trích lục bản đồ, lệ phí trước bạ...).

DutoanGXD

SmartSoftware
1. Trích đo địa chính

@vantienhy: "Trích lục bản đồ"

- Trích đo địa chính: là đo vẽ lập bản đồ địa chính của một khu đất hoặc thửa đất tại các khu vực chưa có bản đồ địa chính hoặc đã có bản đồ địa chính nhưng chưa đáp ứng một số yêu cầu trong việc giao đất, cho thuê đất, thu hồi đất, đền bù, giải phóng mặt bằng, đăng ký quyền sử dụng đất, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất.

- Bản trích đo địa chính, mảnh bản đồ trích đo, bản đồ trích đo (gọi chung là bản trích đo địa chính): là bản đồ thể hiện trọn một thửa đất hoặc trọn một số thửa đất liền kề nhau, các đối tượng chiếm đất nhưng không tạo thành thửa đất, các yếu tố quy hoạch đã được duyệt, các yếu tố địa lý có liên quan trong phạm vi một đơn vị hành chính cấp xã (trường hợp thửa đất có liên quan đến hai (02) hay nhiều xã thì trên bản trích đo phải thể hiện đường địa giới hành chính xã để làm căn cứ xác định diện tích thửa đất trên từng xã), được cơ quan thực hiện, Ủy ban nhân dân xã và cơ quan quản lý đất đai cấp tỉnh xác nhận.

Download văn bản liên quan tới bản đồ tại đây:

File đính kèm

• QD08_BTNMT- Quy pham lap ban do dia chinh.doc
    1,4 MB · Đọc: 297
  • ND12-2002-CP Ve hoat dong do dac va ban do.doc
    117 KB · Đọc: 229
Last edited by a moderator:
V

vantienhy

Guest
Xin chỉ giúp văn bản nào quy định các bên ký trên tờ trích lục bản đồ

@vantienhy: "Trích lục bản đồ"

- Trích đo địa chính: là đo vẽ lập bản đồ địa chính của một khu đất hoặc thửa đất tại các khu vực chưa có bản đồ địa chính hoặc đã có bản đồ địa chính nhưng chưa đáp ứng một số yêu cầu trong việc giao đất, cho thuê đất, thu hồi đất, đền bù, giải phóng mặt bằng, đăng ký quyền sử dụng đất, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất.

- Bản trích đo địa chính, mảnh bản đồ trích đo, bản đồ trích đo (gọi chung là bản trích đo địa chính): là bản đồ thể hiện trọn một thửa đất hoặc trọn một số thửa đất liền kề nhau, các đối tượng chiếm đất nhưng không tạo thành thửa đất, các yếu tố quy hoạch đã được duyệt, các yếu tố địa lý có liên quan trong phạm vi một đơn vị hành chính cấp xã (trường hợp thửa đất có liên quan đến hai (02) hay nhiều xã thì trên bản trích đo phải thể hiện đường địa giới hành chính xã để làm căn cứ xác định diện tích thửa đất trên từng xã), được cơ quan thực hiện, Ủy ban nhân dân xã và cơ quan quản lý đất đai cấp tỉnh xác nhận.

Download văn bản liên quan tới bản đồ tại đây:
Cảm ơn bác rất nhiều. Bác có thể cho em hỏi trong hồ sơ trích lục bản đồ thì những cơ quan có thẩm quyền nào phải ký vào đó (Nó được quy định tại văn bản nào). Em cảm ơn nhiều

N

nguyentam1907

Guest
cho em hỏi về "thành phần bản đồ số địa chính"

mong các chiến hữu giúp em! nếu được em chân thành cảm ơn!
gmail:nguyentam1907@gmail.com