Xin tài liệu về hệ số nhân công CT điện, đường dây và trạm biến áp trên toàn quốc?

dovanlam18

Thành viên mới
Em xin cám ơn tới các anh chị! em thấy diễn đàn này thật hữu ích.
Các anh chi ơi em mới vào nghề, hiện nay em làm kế hoạch cho một đơn vị Xây lắp điện chuyên thi công, thanh quyết toán các công trình đường dây và TBA trên toàn quốc em gặp phải vấn đề là hệ số điều chỉnh nhân công, em thấy hệ số nhân công loạn cả lên em không nắm bắt hết được.
Các anh chị có tài liệu về hệ số nhân công mới nhất về hệ số điều chỉnh nhân công của các vùng miền trên toàn quốc và bản 285, 286 trên Excel giúp em với cuối năm rồi cần thanh quyết toán nhiều công trình quá. Cám ơn các anh chị!

Last edited by a moderator:
M

minhtuan

Guest
Các anh chi ơi em mới vào nghề, hiện nay em làm kế hoạch cho một đơn vị Xây lắp điện chuyên thi công, thanh quyết toán các công trình đường dây và TBA trên toàn quốc em gặp phải vấn đề là hệ số điều chỉnh nhân công, em thấy hệ số nhân công loạn cả lên em không nắm bắt hết được.
Các anh chị có tài liệu về hệ số nhân công mới nhất về hệ số điều chỉnh nhân công của các vùng miền trên toàn quốc và bản 285, 286 trên Excel giúp em với cuối năm rồi cần thanh quyết toán nhiều công trình quá. Cám ơn các anh chị!
EVN có văn bản hướng dẫn số 5724/CV-EVN-KTDT ngày 26-10-2007 hướng dẫn lập, thẩm tra TMĐT, TDT, DT dự án đầu tư xây dựng công trình chuyên ngành của EVN. Trong đó có hướng dẫn các hệ số cần thiết.
Các hệ số điều chỉnh NC và MTC cho chuyên ngành đường dây và trạm biến áp, EVN cũng có văn bản số 6638/CV-EVN-KTDT hướng dẫn điều chỉnh dự toán theo TT 07/2006/TT-BXD.
Để thanh quyết toán cần thêm cả VB số 6487/CV-EVN-KTDT về hướng dẫn thực hiện chiết giảm với các công trình chỉ định thầu.

H

hunter

Guest
Anh có thể cho em đường link để download các công văn này được không ạ. em tìm trong trang web của tập đoàn điện lực mà không thấy, cảm ơn bác trước.

M

minhtuan

Guest
Anh có thể cho em đường link để download các công văn này được không ạ. em tìm trong trang web của tập đoàn điện lực mà không thấy, cảm ơn bác trước.
Tiếc quá Không có đường link rồi, bạn hỏi xin tại các ban QLDA là họ có hết.

kien_design

Thành viên nhiều triển vọng
Hệ số NC

Em có thể tham khảo ở công văn số 6638/CV-EVN-KTDT của Tạp đoàn Điện lực Việt Nam ban hành ngày 11 tháng 12 năm 2006. Trong đó đã quy định rất rõ các hệ số điều chỉnh nhân công. Ví dụ như nhân công theo ĐG285 thì được điều chỉnh theo hệ số 2,13 còn theo ĐG286 thì được điều chỉnh theo hệ số 2,14

H

hunter

Guest
Em có thể tham khảo ở công văn số 6638/CV-EVN-KTDT của Tạp đoàn Điện lực Việt Nam ban hành ngày 11 tháng 12 năm 2006. Trong đó đã quy định rất rõ các hệ số điều chỉnh nhân công. Ví dụ như nhân công theo ĐG285 thì được điều chỉnh theo hệ số 2,13 còn theo ĐG286 thì được điều chỉnh theo hệ số 2,14

chào bác, bác có mẫu công văn 6638/CV-EVN-KTDT của tập đoàn điện lực thì gửi cho em với đi, em tim mãi mà không thấy, nếu có bác có thể upload lên cho em và mọi người tham khảo được không? cảm ơn bác trước

gauhang

Thành viên năng động
Hệ số điều chỉnh nhân công và máy thi công cho bộ đơn giá 285/286 chuyên ngành điện

Gửi bạn công văn hướng dẫn của EVN cho cac bộ đơn giá chuyên ngành điện nhé.

File đính kèm

• CV6638_11[1].12.06_EVN_HuongDanDieuChinhDTDienTheoTT07_BXD.rar
    1 MB · Đọc: 2.699
H

hunter

Guest

cảm ơn bạn nhiều lắm, mình vừa download về, mới tập tẹ vào nghề nên còn nhiều khuyết điểm, thật sự cảm ơn sự júp đỡ.

N

nhan_gv

Guest

Đây là hệ số nhân công và máy thi công mới nhất mà mình thường dùng.Anh em nào có cái nào mới hơn upload lên cho anh em tham khảo.

File đính kèm

• 6780-bcn-HD dieuchinh Dt.doc
    104 KB · Đọc: 1.039

phihungvov

Thành viên nhiều triển vọng
CV 6780 đã có điều chỉnh chưa hả các bác?

Hiện tại Bộ xây dựng đã có NĐ 03/2008 về điều chỉnh dự toán, trogn đó có phần thí nghiệm được nhân với hệ số 3.04. Không biết là hệ số trong CV 6780 có được thay đổi để nhân với hs 3.04 k? Các bác giúp tôi với. Thanks

T

thuongevn

Guest
Hiện tại Bộ xây dựng đã có NĐ 03/2008 về điều chỉnh dự toán, trogn đó có phần thí nghiệm được nhân với hệ số 3.04. Không biết là hệ số trong CV 6780 có được thay đổi để nhân với hs 3.04 k? Các bác giúp tôi với. Thanks

Bộ Công thương và Tập đoàn điện lực Việt Nam đã có hướng dẫn thực hiện thông tư 03-2008 của Bộ Xây Dựng rồi đấy
Bạn hãy vào đường linh này:
http://www.giaxaydung.com.vn/diendan/showthread.php?t=4100

trungpd71

Thành viên mới
Gui anh MinhTuan

Anh có thể gửi cho em xin VB số 6487/CV-EVN-KTDT về hướng dẫn thực hiện chiết giảm với các công trình chỉ định thầu
Chân thành cám ơn.
Email: Trungpd71@yahoo.com

L

Lê Hoà

Guest
Không hiểu tại sao tôi lại không thể tải được tài liệu này mất hết gần 1 ngày loay hoay.
giúp tôi với ! tôi xin cảm ơn email của tôi : lehoatrinh47@yahoo.com.vn

LY_phong1985

Thành viên mới
chào các bác! các bác cho em hỏi co văn bản mới nào nói về thay đổi dự toán không? nếu có cho em xin. Các ơn các bác nhiều nhé!

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Không hiểu tại sao tôi lại không thể tải được tài liệu này mất hết gần 1 ngày loay hoay.
giúp tôi với ! tôi xin cảm ơn email của tôi : lehoatrinh47@yahoo.com.vn

Có rất nhiều bạn đã load được rồi mà. Để tiết kiệm tài nguyên mình sẽ up lên thêm MF nữa. Bạn load ở đây

lechinhpt

Thành viên mới
T

thuongevn

Guest
Dieu chinh du toan chuyen nganh dien theo TT05-BXD

Đây là những văn bản mới nhất hướng dẫn điều chỉnh dự toán chuyên ngành điện của Bộ công thương (số 4041BCT-NL ngày 06/05/2009) và của tập đoàn điện lực Việt nam(số 1995 EVN-ĐTngày 20/05/2009), bạn nào chưa có thì load về.

File đính kèm

• HD dieu chinh du toan chuyen nganh dien theo TT05.rar
    696 KB · Đọc: 1.013

huong37

Thành viên rất triển vọng
Cách vận dụng đơn giá 285, 286/QĐ-NLDK ngày 23/02/2004

Xin chào anh Thuongevn!
Em mới bắt đầu làm dự toán phần điện, em có một số thắc mắc rất mong được anh giải đáp.
Hiện tại em đã download trên diễn đàn Đơn giá chuyên ngành xây dựng đường dây tải điện và lắp đặt trạm biến áp ban hành theo QĐ 285 và 286/2004. Em có thắc mắc là tất cả bộ đơn giá này là đơn giá tổng hợp không phải là đơn giá chi tiết. Như vậy khi tính dự toán cho thời điểm hiện tại thì phần nhân công và máy thi công đã có hệ số điều chỉnh theo hướng dẫn của Bộ Công Thương. Nhưng em muốn phân tích vật tư và tính chênh lệch vật liệu thì phải xử lý thế nào? Rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ của anh
Cảm ơn anh!

phuongmai5285

Thành viên mới
Mình đang cần công văn số 6487/CV-EVN-KTKD của tập đoàn điện lực ban hành ngày 5/12/2007. Mình có down về được 1 bản nhưng lại thiếu mất trang 2. Bạn nào có có thể cho mình xin được ko. Mình đang rất cần. Cảm ơn nhiều!