Xin trợ giúp về chấm thầu (yêu cầu nhà thầu chào lại giá)

thu_hang2404

Thành viên nhiều triển vọng
Các bác cho em hỏi tình huống đấu thầu thế này nhé:
Có 3 nhà thầu tham gia dự thầu, sau khi chấm kỹ thuật còn lại 1 nhà thầu, tuy nhiên nhà thầu này chào giá cao hơn giá được duyệt. Vậy bên mời thầu làm công văn yêu cầu nhà thầu này chào lại giá có đc ko ah?
Các bác trả lời gấp giúp em nhé, mai em phải báo cáo rồi

dacota0102

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Theo mình hiểu thì không thể chào lại giá được. Chỉ có thể làm rõ hồ sơ dự thầu mà thôi. Chuyến này quân xanh thành quân đỏ à?

thu_hang2404

Theo NĐ 85, điều 70:
6. Đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, gói thầu lựa chọn tổng thầu (trừ gói thầu lựa chọn tổng thầu thiết kế), trường hợp giá dự thầu sau sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch của các nhà thầu đều vượt giá gói thầu đã duyệt thì chủ đầu tư xem xét xử lý theo một trong các giải pháp sau đây:
a) Cho phép các nhà thầu này được chào lại giá dự thầu;
b) Cho phép đồng thời với việc chào lại giá dự thầu sẽ xem xét lại giá gói thầu, nội dung hồ sơ mời thầu đã duyệt, nếu cần thiết...

Như vậy tổ chuyên gia chấm thầu trình chủ đầu tư cho phép nhà thầu chào lại giá được đúng ko?

thu_hang2404

Ko ai giúp mình nhỉ??????????????????????????????????????????/

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Các bác cho em hỏi tình huống đấu thầu thế này nhé:
Có 3 nhà thầu tham gia dự thầu, sau khi chấm kỹ thuật còn lại 1 nhà thầu, tuy nhiên nhà thầu này chào giá cao hơn giá được duyệt. Vậy bên mời thầu làm công văn yêu cầu nhà thầu này chào lại giá có đc ko ah?
Các bác trả lời gấp giúp em nhé, mai em phải báo cáo rồi
Tình huống của bạn xử lý theo khoản 7 điều 70 Nghị định 85/2009, theo đó phải xử lý theo khoản 6 điều này nghĩa là đề nghị nhà thầu chào lại giá là phù hợp với quy định.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới