Xin và chia sẻ mẫu nhà dân dụng (Chú ý không thảo luận ở đây)

meco623

Thành viên mới
gui cac anh chi em trong dien dan. minh dang can xay mot nha voi dien tich 4,5x16,6
hai tang
ba phong ngu. monh cac ban gui ho cho minh tham khao voi
ledinhkhoa.me@gmail.com

tungsdtl

Thành viên mới
em thấy cái này cũng khá,anh em tham khảo!
qui mô: 1 trệt, 2 lầu

Chào bạn caotri_qng !Cảm ơn bạn đã post mẫu nhà. Mình rất thích mẫu nhà số 2 của bạn .Bạn có thể cho mình xin bản vẽ kết cấu và bản vẽ điện nước của nhà số 2 đó được không ?:)

............Bạn nào có file cad kết cấu của nhà này cho mình xin với nhé ! mình xin chân thành cảm ơn .
Địa chỉ Gmail của mình là : tungsdtl@gmail.com

File đính kèm

• nha2.rar
    764,6 KB · Đọc: 914
Last edited by a moderator:

nhminhquan

Thành viên mới
help me

Cho mình xin mẩu bản vẽ kiến trúc sơ bộ (mặt bằng, mặt đứng, mặt cắt) nhà làm việc cơ quan trụ sở 2 tầng, diện tích khoảng 200 m2, khuôn viên độc lập. Thx nhiều

hokientruc86

Thành viên năng động
mình đang làm con nhà văn phòng của công ty : 1 phòng giám đốc, 2 phó giám đốc, phòng kế toán, hành chính, phòng kinh doanh, phòng kỹ thuật,phòng vật tư,
cty đang cho khu đất 200-300m2, xây 3 tầng mình đang băn khoan vì diện tích sử dụng của khu đất hơi lớn,
giúp mính các bạn nhé

File đính kèm

• kT-00 MB dinh vi khu dat.dwg
    154,6 KB · Đọc: 345

trhuy82

Thành viên mới
E đang định đầu năm 2012 xây nhà, diện tích đất là 4 x 13 nhờ anh thiết kế giùm e 1 bản vẻ và dự toán xem chi phí khoảng bao nhiêu?
Thể loại là nhà phố, diện tích xây dựng là 4 x 14 chừa khoảng 2m trước để làm sân. Đất của e hướng Đông Nam ( thiết kế nhà có giếng trời để lấy ánh sáng và gió )
Em muốn xây 1 trệt, 1 lầu. Tầng trệt gồm phòng khách,cầu thang, bếp + ăn và WC. Lầu 1 gồm 2 phòng ngủ, 1 sân phơi, WC.
Với thiết kế như này thì chi phí khoảng bao nhiêu? Mong sớm nhận được câu trả lời của anh.
Chân thành cảm ơn! Chúc sức khỏe và thành công trong công việc và cuộc sống.

hieutr5

Thành viên mới
Xin mẫu thiết kế nhà 32 m2, 2 mặt tiền

Em cũng tính năm tới xây nhà. Đất nhà em là 32m2 có 2 mặt tiền đất méo, như trong file em gửi kèm đây. Em tính xây 3,5 tầng. Tầng 1 là bếp ăn, phòng khách; tầng 2 là phong ngủ và phòng đọc làm việc nhỏ; tầng 3 là 2 phòng ngủ nhỏ; tum là phòng thờ và sân thượng phơi quần áo. Mặt chính quay ra hướng Tây trên hình vẽ. Nhờ các bác kts phẩy cho mấy nét vẽ. Tiện đây cho em hỏi chi phí xây dựng khoảng bao nhiêu. Em là dân ngoài ngành nên gà mờ lắm. Chân thành cảm ơn bác!

File đính kèm

• Drawing1.dwg
    40,7 KB · Đọc: 319
Last edited by a moderator:

kisupro

Thành viên nhiều triển vọng
ah , vào đó các bạn cũng có thể kiếm tiền từ những bản vẽ hay tài liệu mà mình có đấy . gọi là kiếm ít tiền nạp tiền điện thoại mỗi tháng thôi mà . mình đang kiếm tiền ở đó nên tiện chia sẽ luôn , kiến thức của mình được đem đi chia sẻ cho mọi người mà lại tăng chút thu nhập cho mình kể cũng hay hay . chúc mọi người kiếm được nhiều tiền

latvat

Thành viên mới
Chào các bác các anh e tham gia diễn đàn nhằm tìm hiểu và xin đc tư vấn xây nhà, em sắp xây nhà ngang 1 tầng, ở quê đất thì rộng. Em đang mún xây nhà diện tích 1 chiều 10m 1 chiều 9 hoặc 11m. Có 3 phòng ngủ cho 2 VC và 2 đứa con. 1 phòng ngủ của bố mẹ có nhà WC, 1 WC chung; còn lại phòng khách + bếp + ăn.
Các bác nào có thể cho e chút tư vấn và bản vẽ mô hình thôi ^^ e ko hiều gì về bản vẽ chuyên ngành XD :D hjhj

vudien136

Thành viên mới
Em đang định xây nhà khoảng 300 triệu. em có miếng đất 7x10m hướng tây - tây Nam. Anh nào có mẫu nhà phù hợp tư vấn giúp em với.

tranthuan775

Thành viên có triển vọng
Chào mấy anh chị: Tình hình là sang năm bố vợ tương lai em làm nhà; DT 5x16m. em chỉ mới ra trương chưa được 2 năm và chưa từng thiết kế nhà phố, toàn thi công. giờ bố vợ nhờ vẽ hộ ổng nhà em nói không biết cũng không được nên đã nhận lời rồi, bác nào giúp em tham khảo vài mẫu em chân thành cảm ơn nhiều. không xong quả này em mất vợ mấy bác ơi :'(
P/S: Diện tích đất 5x16m. em ít lên diển đàn nên anh chị nào cho thì gởi vào hồm thư. tranthuan775@gmail.com. em xin cảm ơn ...!

ebavietnam

Thành viên mới
Em muốn xây một ngôi nhà 2 tầng với diện tích nền 8m x 8m, 2 bên có khoảng không rộng 1m, trước sau cũng còn không gian. Tầng 1 Phòng khách, phòng ăn, phòng bếp và có thêm một phòng ngủ nhỏ. Tầng 2 bố trí 3 phòng ngủ với 1 WC chung.
Ai có bản vẽ và dự toán chi phí cho em xin thì gửi vào Khoaluu82@gmail.com
Em xin cảm ơn!

daoarch2000

Chào các bác các anh e tham gia diễn đàn nhằm tìm hiểu và xin đc tư vấn xây nhà, em sắp xây nhà ngang 1 tầng, ở quê đất thì rộng. Em đang mún xây nhà diện tích 1 chiều 10m 1 chiều 9 hoặc 11m. Có 3 phòng ngủ cho 2 VC và 2 đứa con. 1 phòng ngủ của bố mẹ có nhà WC, 1 WC chung; còn lại phòng khách + bếp + ăn.
Các bác nào có thể cho e chút tư vấn và bản vẽ mô hình thôi ^^ e ko hiều gì về bản vẽ chuyên ngành XD :D hjhj
Nhà diện tích 1 chiều 9.6m x18m. Có 3 phòng ngủ cho 2 VC và 2 đứa con. 1 phòng ngủ của bố mẹ có nhà WC, 1 WC chung; còn lại phòng khách + bếp + ăn.Gửi bạn tham khảo nhé:

File đính kèm

• Sophac1.dwg
    443,1 KB · Đọc: 265
  • pc sua.jpg
    pc sua.jpg
    221,9 KB · Đọc: 275

daoarch2000

@ebavietnam

Bản vẽ nhà vườn 2 tầng với diện tích nền 8m x 10.6m, 2 bên có khoảng không , trước sau cũng còn không gian. Tầng 1 Phòng khách, phòng ăn, phòng bếp và có thêm một phòng ngủ nhỏ. Tầng 2 bố trí 3 phòng ngủ với 1 WC chung.

File đính kèm

• BIET THU 8 X 10m.dwg
    392,1 KB · Đọc: 272

daoarch2000

@tranthuan775 :DT 5x16m. em chỉ mới ra trương chưa được 2 năm và chưa từng thiết kế nhà phố, toàn thi công. giờ bố vợ nhờ vẽ hộ ổng nhà em nói không biết cũng không được nên đã nhận lời rồi, bác nào giúp em tham khảo vài mẫu em chân thành cảm ơn nhiều. không xong quả này em mất vợ mấy bác ơi .....Haizzzz!

File đính kèm

• NP 5mX16m.dwg
    521,7 KB · Đọc: 301
  • Xây nhà 3 tầng diện tích 5 x 14m.docx
    159,2 KB · Đọc: 286

quanghaolee

Thành viên mới
Website
tamsanximang.blogspot.com
Hiện nay mình mới vào làm việc tại công ty cung cấp tấm xi măng làm sàn gác,phụ trách về kinh doanh.Mà tư vấn kỹ thuật cho họ thi công thì không rành lắm,anh em nào có thể giúp đỡ không? alo 0909.311.891 ,thanks

nnx34

Thành viên rất triển vọng
Cho đến bây giờ, trên đất nước Việt Nam vẫn còn rất nhiều những công trình mang đặc trưng kiến trúc của Pháp. Những công trình này nằm lặng lẽ, góp phần làm nên một nét văn hoá đẹp giữa lòng những thành phố tấp nập. Có lẽ vì nét đẹp cổ kính nhưng lại rất sang trọng và văn minh mà đặc trưng kiến trúc Pháp đang được ưa chuộng đối với những căn biệt thự.

Tạp chí Ngôi Nhà Xinh giới thiệu đến độc giả căn biệt thự phong cách kiến trúc cổ điển Pháp của gia đình anh Đăng ở tỉnh Quảng Ninh. Căn biệt thự cổ điển Pháp gồm 2 tầng, 2 mặt tiền được xây dựng trên diện tích 11,5M x 14,5 M. Do đội ngũ KTS của Công ty Ngôi Nhà Xinh thực hiện qua nhiều lần gặp gỡ trao đổi với gia chủ để có phương án tối ưu cho công trình.

mr.ncthang

Thành viên mới
Mình có mảnh đất có khổ là 4x20m. Mình muốn lùi 5m phía trước làm sân (nếu sau này có điều kiện thì làm chỗ để xe). Phần xây dựng còn lại là 4x15m. Nhu cầu như sau:
+ Tầng trệt gồm: 01 phòng khách, 01 phòng ngủ, 01 bếp ăn, 01 WC (đang băn khoăn không biết có nên để một chút sân sau nữa không)
+ Tầng 1 gồm: 02 phòng ngủ, 01 phòng thờ nhỏ, 01 WC chung (vì mình là con thứ nên việc thờ cúng dành cho anh cả rồi), 01 thư phòng nho nhỏ để đọc sách hoặc làm việc về đêm đỡ gây ảnh hưởng tới các thành viên khác trong gia đình

Kinh phí hạn hẹp nên chỉ có thể xoay xở 02 tầng thôi, rất mong nhận được tư vấn từ các chuyên gia tài ba. Nếu có mẫu thì gửi email giúp mình nhé. Nếu thấy phù hợp sẽ đàm phán thiết kế chi tiết.

nguyenthuydung1990

Thành viên mới
Mình có mảnh đất mặt tiền 12,4m x 11m
Vì mặt tiền hướng Tây ko phù hợp và nắng nên mình chỉ định xây nhà 8x9m quay mặt sang hướng chính nam và có 1 khoảng sân nhỏ, ngách nhỏ cạnh nhà.
Mình muốn xây tầng 1 bao gồm: 2 phòng ngủ (1 nhỏ cho khách và 1 lớn), 2 vệ sinh (1 trong phòng ngủ lớn và 1 dành cho khách đến chơi), 1 phòng khách, 1 bếp, 1 hành lang.
Mọi người có mẫu thiết kế nào chia sẻ với mình. Cảm ơn mọi người

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới