Xin xác định về thời gian thực hiện các đầu việc của dự án

vumanhtu1983

Thành viên mới
hiện nay tôi đang phải lập tiến độ cho các dự án mình quản lý.
Tôi muốn hỏi các bạn nào biết về thời gian để thực hiện các đầu việc vủa dự án dựa vào quy định nào?
VD: Xin xác định chỉ giới đường đỏ (do Viện Quy Hoạch Xây Dựng cung cấp) là bao nhiêu ngày??????? giúp mình với:(

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Theo tôi, trong quản lý dự án có rất nhiều đầu việc,tùy thuộc vào nhiều yếu tố (nguồn vốn, nhóm, loại, quy mô, cấp...) mà buộc phải tuân thủ theo những quy trình thủ tục khác nhau. Tuy nhiên, có thể thấy rằng:
Các đầu việc do các cơ quan quản lý nhà nước thực hiện thì bạn căn cứ vào quy trình thủ tục hành chính tương ứng do địa phương đó quy định.
Các đầu việc còn lại do cấp có thẩm quyền ( người quyết định đầu tư,chủ đầu tư, Ban QLDA) thực hiện thì bạn căn cứ quy định hiện hành về quản lý đầu tư xây dựng công trình để xác định mốc thời gian tối đa.

V

vuatau

Guest
Hi cái này mình vừa làm xong nè

thời gian xin cấp chỉ giới đường đỏ là 1 tuần bạn ạ. Tuy nhiên phải tùy thuộc vào dự án của bạn có sai sót gì trong việc xin cấp không đã. Nếu đầy đủ đúng quy định thì đối đa là 1 tuần nhé. Còn tất nhưng gì thuộc về Sở quy hoạch kiến trúc phê duyệt xin mời bạn lên số 9 cát linh, ở đó có tất cả những gì bạn cần. Họ đã in sẵn ngay ngoài sảnh. Nhớ mang giấy bút ghi nhé. Thân...

Last edited by a moderator:

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
quy định về thời gian

bạn nên mua (hoặc tìm trên mạng) bộ thủ tục hành chính mà vừa rồi các cơ quan ban ngành công bố. Từng dự án khác nhau có đường đi khác nhau, nên mua hẳn bộ sách này về mà nghiên cứu:))