Xóa màu nền trong Word khi copy từ Internet về

bikili

Thành viên rất triển vọng
Xóa bỏ nền xám đoạn văn bản để tiếp tục làm việc trong Word 2007Nhiều khi bạn nhận được một đoạn văn bản mà tại đây có màu nền xám và không thể sửa chữa hay thay đổi gì trong đó bởi vì đoạn văn bản này được định dạng theo trường FORMTEXT , khi bấm tổ hợp phím Alt-F9...
Nhiều khi bạn nhận được một đoạn văn bản mà tại đây có màu nền xám và không thể sửa chữa hay thay đổi gì trong đó bởi vì đoạn văn bản này được định dạng theo trường FORMTEXT , khi bấm tổ hợp phím Alt-F9...

Cách thức để bạn gỡ bỏ vùng màu xám này và tiếp tục sửa chữa và thay thế nội dung văn bản trong khu vực ấy như sau
Chọn tab Developer > Legacy Forms > Form Field Shading

Sau khi bạn chọn xong vùng xám biến mất và có thể sử dụng đoạn văn bản này .
Nếu không tìm thấy Developer đó là do Word 2007 ở chế độ ngầm định không hiển thị tab này và để hiển thị nó bạn cần bấmOffice Button , chọn Word Options .
Trong phần Popular bên tay phải bạn đánh dấu tích vào mục Show Developer tab in the Ribbon , rồi bấm OK.

vanhao051288

Thành viên mới
"Cách thức để bạn gỡ bỏ vùng màu xám này và tiếp tục sửa chữa và thay thế nội dung văn bản trong khu vực ấy như sau
Chọn tab Developer > Legacy Forms > Form Field Shading"

Sao mình làm giống hướng dẫn như trên mà có được đâu? hic. Còn cách nào không bạn?

sumofsquare21

Thành viên có triển vọng
Bạn bôi đen vùng cần bôi/xóa màu
- Với Word2003 : Format -> Border And Shading -> Shading -> Chọn No Fill (hoặc chọn màu ) -> Ok
- Với Word2007 : Page Layout -> Page Borders - > Shading -> Fill -> Chọn No Fill (hoặc chọn màu ) -> Ok

T

tungkaka368

Guest
mình cũng tìm hiểu vấn đề này mãi, cám ơn bạn đã chia sẻ nhé

dangkim92

ao thun blak
Website
aothunblak.vn
Sao mình làm hoài không được vậy bạn.
Xóa bỏ nền xám đoạn văn bản để tiếp tục làm việc trong Word 2007Nhiều khi bạn nhận được một đoạn văn bản mà tại đây có màu nền xám và không thể sửa chữa hay thay đổi gì trong đó bởi vì đoạn văn bản này được định dạng theo trường FORMTEXT , khi bấm tổ hợp phím Alt-F9...

Nhiều khi bạn nhận được một đoạn văn bản mà tại đây có màu nền xám và không thể sửa chữa hay thay đổi gì trong đó bởi vì đoạn văn bản này được định dạng theo trường FORMTEXT , khi bấm tổ hợp phím Alt-F9...

Cách thức để bạn gỡ bỏ vùng màu xám này và tiếp tục sửa chữa và thay thế nội dung văn bản trong khu vực ấy như sau

Chọn tab Developer > Legacy Forms > Form Field Shading

Sau khi bạn chọn xong vùng xám biến mất và có thể sử dụng đoạn văn bản này .

Nếu không tìm thấy Developer đó là do Word 2007 ở chế độ ngầm định không hiển thị tab này và để hiển thị nó bạn cần bấmOffice Button , chọn Word Options .
Trong phần Popular bên tay phải bạn đánh dấu tích vào mục Show Developer tab in the Ribbon , rồi bấm OK.
cửa hàng đồng phục may áo thun blak nhận may áo thun đồng phục rẻ đẹp, sỉ lẻ áo cờ đỏ sao vàng uy tín TPHCM

Sale STE Vietnam

Thành viên năng động
Website
www.thuocvietco.vn
Mình hay làm theo kiểu đơn giản là Mình sẽ copy và dán theo định dạng của bài mình dán vào.
Nghĩa là Copy bên kia và sang bên này dán vào sẽ chưa dán luôn mà ở Paste option mình chọn cái (Merge formatting) thì nó sẽ break hết cái định dạng bên kia và copy vào định dạng của mình bên này. Hoặc chọn cái Keep text only là chỉ giữ lại chữ thì nó bỏ hết format cũ bên kia. Cái kiểu giữ chữ này cug tiện là nó k lôi link cũ bên kia sang. Mình chỉ lấy chữ thôi và tự formart theo kiểu của mình. M thấy là tiện nhất.

sieuinan

Siêu In Ấn
Website
sieuinan.com
Cách tốt nhất là copy để vào Google Translate, Xong copy dán vào 1 trang mới bác ơi. Như thế nó sẽ bỏ hết các định dạng trong đó. Đơn giản nhất ak pac

tapdoanonetech

Thành viên có triển vọng
Thật là lỉnh kỉnh khi các bạn phải sử dụng những cái tool thấy phức tạp. Nếu muốn xóa hết định dạng thì copy về và sử dụng một trình soạn thảo đơn giản như notepad++ rùi copy lại word của bạn. Đảm bảo 100% không dính bất kỳ định dạng nào.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới