Xuất hiện khung bao text trong mỗi cell của table trong word mà không rõ vì sao?

caravan

Thành viên rất nhiệt tình
Khung này hoàn toàn không phải border. không phải textbox. Liệu có phải do chế độ track changes gây ra hay không?

Mình tải file để mọi người xem giúp.

Để chỉnh tay xoa cái border này đi thì không phải là không có cách, copy sang excel rồi edit rồi lại copy trở lại.

nhưng mình rất hay bị thế này, không lẽ suốt ngày thao tác như vậy.

File đính kèm

• vi du.docx
    17,3 KB · Đọc: 210

quangnamyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
www.quangnamyp.webs.com
Bạn thử tham khảo theo hướng dẫn sau nhé. mình làm như vậy được rồi

Bạn thử tham khảo theo hướng dẫn sau nhé. mình làm như vậy được rồi

File đính kèm

• sua vidu-.doc
    626 KB · Đọc: 220

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Nếu bác dùng word 2010 bác làm theo thế này Bôi đen vùng lựa chọn nhìn mục Home --> styles ---> Normal thế là ok

File đính kèm

• vi du.docx
    17,4 KB · Đọc: 186

caravan

các bạn có thể giải thích hộ mình vì sao lại nhảy ra mấy cái khung như vậy không? Để tránh việc sửa thủ công thì đặt chế độ nào nó không nhảy ra như vậy nữa?. Trong một văn bản mà nhiều lần sửa kể cả sửa như cách của hai bạn thì vẫn tốn nhiều thời gian lắm.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
các bạn có thể giải thích hộ mình vì sao lại nhảy ra mấy cái khung như vậy không? Để tránh việc sửa thủ công thì đặt chế độ nào nó không nhảy ra như vậy nữa?. Trong một văn bản mà nhiều lần sửa kể cả sửa như cách của hai bạn thì vẫn tốn nhiều thời gian lắm.
Sao lại tốn thời gian chỉ 10-15s thôi mà, mà nếu muốn ngon ngẻ thì cài lại thôi.

caravan

chú bqlda không biết anh vất vả thế nào đó thôi. Bỏ công sửa từ đầu đến cuối, save lại. Tắt đi, lúc khác bật lên lại bị. Anh không nghĩ do lỗi phần mềm, máy của anh từ win đến cad, offce đều dùng hàng bản quyền cả nên ngại cài đi cài lại. Chắc do vô tình đặt chế độ nào đó mà không biết.

Linhwru89

Thành viên rất triển vọng
Em nghĩ nó là do định dạng Style thôi mà bác. Bác Clear hết Fomat Style ấy đi là ok ạ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới