Yêu cầu, chia sẻ tài liệu về biện pháp Tổ chức thi công, thuyết minh bản vẽ, báo cáo KTKT

• Khởi xướng thudsk43
  • Ngày gửi
T

thudsk43

Guest
Mình đang thiết kế một công trình đường giao thông, thiếu mất thuyết minh và bản vẽ tổ chức thi công đường. Bạn nào có làm ơn gửi cho minh theo địa chỉ mail: thudsk43@yahoo.com mình cám ơn nhiều.

khatvongxanh20032006

Thành viên rất triển vọng
Xin thuyết minh và bản vẽ

Các Bác ai có thuyết minh và bản vẽ biện pháp tổ chức thi công mặt đường bê tông asphalt thì cho em xin nhé. Gửi cho em theo địa chỉ: tuan_ts2007@yahoo.com.vn Em cảm ơn nhiều!

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Các Bác ai có thuyết minh và bản vẽ biện pháp tổ chức thi công mặt đường bê tông asphalt thì cho em xin nhé. Gửi cho em theo địa chỉ: tuan_ts2007@yahoo.com.vn Em cảm ơn nhiều!
Nội dung bạn cần đã có trên diễn đàn tại chuyên mục sau:
http://giaxaydung.vn/diendan/bien-phap-thi-cong/2080-xin-bien-phap-thi-cong-tong-nhua.html
Bạn lưu ý tìm kỹ trên diễn đàn trước khi nêu câu hỏi!

P

phúc23456

Guest
Xin mẫu biên bản thuyết minh cọc

Ai có mẫu biên bản thuyết minh cọc ( sai lệch, chiều sâu đóng....) cho công tác đóng cọc không cho mình với. Mình giám sát công tác đóng cọc nhưng sau khi đóng xong mình hổng biết căn cứ vào đâu và nghiệm thu như thế nào.
Xin chỉ giúp mình với.

trinhtaicb

Thành viên nhiều triển vọng
Biện pháp TCTC đường BTXM

Các bác nào có biện pháp TCTC đường BTXM #250 dày 25cm thì giúp em với nhé, em cảm ơn các bác nhiều!

nguyenduong171

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Xin file thuyết minh lập BC đánh giá tác động môi trường nạo vét luồng lạch

Anh (chị) nào có Thuyết minh Báo cáo đánh giá tác động môi trường công trình nạo vét khơi thông luồng lạch, chia sẻ giúp em được không?:-?

M

mailanhp

Guest
Xin biện pháp thi công lấp bờ bằng đất sét

Hiện nay tôi đang tham dự một bài thầu mà trong đó có phần lấp bờ bằng đất sét, đặt bàn quan trắc lún. Ai có phần thuyết minh biện pháp thi công thì làm ơn post lên hoặc gửi cho tui với!
Chân thành cảm ơn trước!
Địa chỉ mail của tôi: mailanhp@yahoo.com
Cảm ơn nhiều.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
C

chungbt_ats

Guest
Báo cáo KTTK và Dự án

Mình vừa đọc trong định mức 1751 thì thấy là
Trong đó có 2 phần chi phí lập báo cáo kinh tế kỹ thuật và chi phí lập dự án.
Tuy nhiên theo ND16 thì qui định là đối với các dự án nhỏ hơn 7Tỷ thì chỉ phải lập BCKTKT, Tuy nhiên trong 1751 lại có mục định mức cho lập dự án dưới 7 tỷ, vậy khi mình làm 1 công trình có mức đầu tư nhỏ hơn 7tỷ thì khi nào tra theo CHI PHÍ LẬP BÁO CÁO KINH TẾ KT VÀ KHI NÀO THÌ TRA THEO ĐƠN GIÁ LẬP DỰ ÁN NHỎ HƠN 7TỶ.
Cảm ơn mọi người giúp đỡ!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Tuy nhiên theo ND16 thì qui định là đối với các dự án nhỏ hơn 7Tỷ thì chỉ phải lập BCKTKT, Tuy nhiên trong 1751 lại có mục định mức cho lập dự án dưới 7 tỷ, vậy khi mình làm 1 công trình có mức đầu tư nhỏ hơn 7tỷ thì khi nào tra theo CHI PHÍ LẬP BÁO CÁO KINH TẾ KT VÀ KHI NÀO THÌ TRA THEO ĐƠN GIÁ LẬP DỰ ÁN NHỎ HƠN 7TỶ.

Khi bạn làm công trình có tổng mức đầu tư <=7 tỷ thì bạn phải tra định mức cho công trình lập BC KTKT thôi ( tại bảng số 3 )

Việc bạn hỏi chi phí lập dự án có mốc <= 7 tỷ với mục đích để nội suy nhằm tính ra chi phí lập dự án. Chẳng hạn dự án của bạn khoảng 8 tỷ chẳng hạn.

Thân chào!

C

chungbt_ats

Guest
Khi bạn làm công trình có tổng mức đầu tư <=7 tỷ thì bạn phải tra định mức cho công trình lập BC KTKT thôi ( tại bảng số 3 )

Việc bạn hỏi chi phí lập dự án có mốc <= 7 tỷ với mục đích để nội suy nhằm tính ra chi phí lập dự án. Chẳng hạn dự án của bạn khoảng 8 tỷ chẳng hạn.

Thân chào!
Hic, Theo bạn thì nó để tính nội suy ra mức đầu tư hơn 7 tỷ một tý, nhưng nếu mức đầu tư hơn 7 tỷ( khoảng 8 tỷ như bạn nói) thì mình đã có thể áp dụng mức hơn 7 tỷ mà đâu fải nội suy từ mức dự án nhỏ hơn 7 tỷ
Thanks!!!

Last edited by a moderator:

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Hic, Theo bạn thì nó để tính nội suy ra mức đầu tư hơn 7 tỷ một tý, nhưng nếu mức đầu tư hơn 7 tỷ( khoảng 8 tỷ như bạn nói) thì mình đã có thể áp dụng mức hơn 7 tỷ mà đâu fải nội suy từ mức dự án nhỏ hơn 7 tỷ
Thanks!!!

Bây giờ thế này nhé!

- Nếu công trình của bạn chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật (>=7 tỷ) thì bạn áp dụng định mức tại bảng số 3.
- Đối với công trình lập dự án thì bạn áp dụng định mức tại bảng số 2.

Thân chào!

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
BCKTKT và lập dự án đầu tư

Trong ND 16 chỉ quy định dưới 7 tỷ ko phải lập DADT đối với công trình hạ tầng kỹ thuật sử dụng vốn ngân sách, còn các công trình như xây dựng trụ sở (dưới 3 tỷ) hoặc công trình văn hóa, tôn giáo (ko có quy định là phải lập DADT) thì vẫn có mức dưới 7 tỷ (đối với công trình xây dựng, sửa chữa, cải tạo trụ sở) mà vẫn phải lập DADT. Như vậy thì bạn tùy theo loại công trình để tra bảng cho phù hợp.

Last edited by a moderator:
L

lethihuedl

Guest

Nghị định số 16/2005/NĐCP ngày 07/02/2005 Về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình:
Điều 12. Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình
1. Khi đầu tư xây dựng các công trình sau đây, chủ đầu tư không phải lập dự án mà chỉ lập Báo cáo kinh tế- kỹ thuật xây dựng công trình để trình người quyết định đầu tư phê duyệt:
a) Công trình xây dựng cho mục đích tôn giáo;
b) Công trình cải tạo, sửa chữa, nâng cấp, xây dựng mới trụ sở cơ quan có tổng mức đầu tư dưới 3 tỷ đồng;
c) Các dự án hạ tầng xã hội có tổng mức đầu tư dưới 7 tỷ đồng sử dụng vốn ngân sách không nhằm mục đích kinh doanh, phù hợp với quy hoạch phát triển kinh tế - xã hội, quy hoạch xây dựng và đã có chủ trương đầu tư hoặc đã được bố trí trong kế hoạch đầu tư hàng năm.

Nghị định số 112/2006/NĐCP ngày 29/9/2006 Về sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 16/2005/NĐ-CP về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình:
7. Sửa đổi, bổ sung khoản 1, khoản 4 Điều 12 như sau:
a) Sửa đổi, bổ sung khoản 1 như sau:
1. Khi đầu tư xây dựng các công trình sau đây, chủ đầu tư không phải lập dự án đầu tư xây dựng công trình mà chỉ lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình để trình người quyết định đầu tư phê duyệt:
a) Công trình xây dựng cho mục đích tôn giáo;
b) Các công trình xây dựng mới, cải tạo, sửa chữa, nâng cấp có tổng mức đầu tư dưới 7 tỷ đồng, phù hợp với quy hoạch phát triển kinh tế- xã hội, quy hoạch ngành, quy hoạch xây dựng; trừ trường hợp người quyết định đầu tư thấy cần thiết và yêu cầu phải lập dự án đầu tư xây dựng công trình."

Bạn căn cứ Nghị định số 112/2006/NĐCP, chọn hình thức lập dự án hoặc Báo cáo kinh tế - kỹ thuật và để áp dụng Định mức chi phí quản lý dự án và đầu tư xây dựng công trình (Công bố kèm theo văn bản số: 1751/BXD-VP ngày 14/8/2007) cho phù hợp.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới