Yêu cầu, chia sẻ tài liệu về các mẫu hợp đồng

M

MrHienNo1

Guest
Mẫu hợp đồng đại lý bao tiêu bán sản phẩm

Bên B nhận làm đại lý bao tiêu cho Bên A các sản phẩm mang nhãn hiệu: và theo đăng ký chất lượng số: do Bên A sản xuất và kinh doanh. Bên B tự trang bị cơ sở vật chất, địa điểm kinh doanh, kho bãi và hoàn toàn chịu trách nhiệm tất cả hàng hóa đã giao trong việc tồn trữ, trưng bày, vận chuyển. Bên B bảo đảm thực hiện đúng các biện pháp tồn trữ, giữ được phẩm chất hàng hóa như Bên A đã cung cấp, đến khi giao cho người tiêu thụ. Bên A không chấp nhận hoàn trả hàng hóa do bất kỳ lý do gì (ngoại trừ trường hợp có sai sót về sản phẩm).

File đính kèm

• HDDLY.doc
    33,5 KB · Đọc: 323
M

MrHienNo1

Guest
Hợp đồng Vận Chuyển Hàng Hoá

Bên B chịu trách nhiệm về kỹ thuật cho phương tiện vận tải để đảm bảo vận tải trong thời gian là: Bên B phải chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cho phương tiện đi lại hợp lệ trên tuyến giao thông đó để vận tải số hàng hoá đã thoả thuận như trên và chịu mọi hậu quả về giấy tờ pháp lý của phương tiện vận tải =D>

File đính kèm

• HD van chuyen hang hoa.doc
    81 KB · Đọc: 400
M

MrHienNo1

Guest
Hợp đồng kinh tế giao nhận thầu xây lắp công trình

Hợp đồng kinh tế giao nhận thầu xây lắp công trình Mô tả tóm tắt BÊN CHỦ ĐẦU TƯ BÊN TỔ CHỨC NHẬN THẦU XÂY DỰNG Hai bên thống nhất ký kết hợp đồng thi công xây lắp với các điều khoản sau đây: Điều 1: Khối lượng và tiến độ công trình Điều 2: Chất lượng công trình Điều 3: Các điều kiện bảo đảm thực hiện hợp đồng Điều 4: Trị giá công trình xây lắp

File đính kèm

• HD giao nhan thau xay lap cong trinh.doc
    35 KB · Đọc: 674
M

MrHienNo1

Guest
Gửi bạn mẫu hợp đồng 2508 tham khảo nhé. Mình cũng load trên mạng về thôi.
Bạn nên xem lại nghị định 58/ND-CP, ngày 5/5/2008. Bây giờ ai lại dùng nghị định 52 nữa đâu.
Thân chào
Mục đích mà tôi post lên chỉ là mẫu. Và có những người cần nó để so sánh, đối chiếu xem nó khác nhau như thế nào. Cũ mà không cũ, mới mà chẳng mới.
Leo cây thì leo từ gốc lên ngọn chứ có ai leo từ ngọn bao giờ.:D

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
bạn nào có mẩu Hợp đồng thuê thâm tra hồ sơ BCKTKT không cho mình xin. hãy gủi cho mình theo địa chỉ: Nguyenhung2006@gmail.com. Hung xin chân thành cảm ơn.
Bạn tham khảo mẫu hợp đồng thẩm tra của một công trình mà công ty mình mới thực hiện nhé! Tải file đính kèm dưới đây và giải nén bằng winrar.
Mong bạn đóng góp cho diễn đàn nhiều hơn

File đính kèm

• Hop dong tham tra thiet ke BVTC-tuvan246.rar
    11,5 KB · Đọc: 632

tuanlaocai

Thành viên mới
Xin chào tất cả các thành viên diễn đàn. mình mới mời thầu gói thầu mua sắm thiết bị, xây lắp công nghệ thông tin dựa theo mẫu mua sắm hàng hoá và xây lắp (hỗn hợp tả pí lù):))
Ai có nhu cầu tham khảo xin mời tải về.
đừng quên cám ơn nhé

File đính kèm

• HSMT.doc
    1,6 MB · Đọc: 651

meocon85

Thành viên năng động
:xc: Cho tớ xin mẫu Biên bản nghiệm thu công trình nhé !!! hix hix...
Mình có 3 mẫu này
Hi vọng bạn dùng được
Có gì sửa đổi thì chỉ giùm mình nhé. Mình cũng mới bắt đầu làm thôi

File đính kèm

• nghiem thu noi bo.doc
    39 KB · Đọc: 604
  • phieu yeu cau nghiem thu.doc
    35 KB · Đọc: 612
  • nghiem thu29_3.doc
    48,5 KB · Đọc: 560
Last edited by a moderator:

meocon85

Thành viên năng động
Bác Thế Anh ah, bác có mẫu biên bản bàn giao và thanh lý hợp đòng không , giúp em nhé, em đang cần gấp.Ah mà bên đường bộ thi càng tốt nhé...Chân thành cảm ơn bác trước.
Mình có biên bản nghiệm thu hoàn thành và biên bản thanh lý hợp đồng
Bạn xem có dùng được không nhé
Chúc bạn thành công

File đính kèm

• thanh ly hop dong.doc
    30,5 KB · Đọc: 517

VMC

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Website
www.vimeco.com
Tớ chỉ có mẫu hợp đồng Tư vấn thiết kế thôi, còn hợp đồng Tư vấn đầu tư xây dựng bạn chịu khó tìm thêm vậy!

File đính kèm

• Mau HD Thiet ke moi.pdf
    1,4 MB · Đọc: 700
B

Binh

Guest
Mình có Hợp đồng tư vấn đầu tư xây dựng, bạn xem và tham khảo nhé

File đính kèm

• Hop dong lap du an Hau Giang(sửa).doc
    106 KB · Đọc: 382
B

Binh

Guest
Hợp đồng cung cấp cát san lấp

Mình đang soạn 1 bản hợp đồng cung cấp cát đen cho công trình, ai có mẫu không làm ơn cho mình tham khảo với.Xin trân thành cảm ơn ai có gửi cho mình theo theo đia chỉ sau quyduong_gtvt2004yahoo.com
Mình có bản HĐ cung cấp cát san lấp, vì lý do của mình nên bạn chỉ tham khảo thôi nhé, bạn cần thêm các điều khoản như thông tư 06/2007/TT-BXD của BXD hướng dẫn về Hợp đồng để đầy đủ hơn.

File đính kèm

• HD cat san lap.doc
    89,5 KB · Đọc: 630

dh_662004

Thành viên có triển vọng
Xin gửi bạn mẫu hợp đồng mua bán. Hi vọng sẽ có ích với bạn.

File đính kèm

• Hợp đồng mua bán hàng hóa.DOC
    54,5 KB · Đọc: 484

dh_662004

Thành viên có triển vọng
Nếu cần vấn đề gì nnữa thì nói cụ thể nhé các bạn. Mình cố gắng gửi cho.

File đính kèm

• Hợp đồng môi giới thương mại.DOC
    30,5 KB · Đọc: 319
  • Hợp đồng mua bán nhà ở.doc
    54 KB · Đọc: 258
  • Hợp đồng bảo lãnh bằng giá trị quyền sử dụng đất, tài sản gắn liền .DOC
    44 KB · Đọc: 272
  • Hợp đồng thuê lại đất.doc
    37 KB · Đọc: 275
  • Hợp đồng chuyển đổi quyền sử dụng đất.DOC
    41,5 KB · Đọc: 247
  • Hợp đồng cho thuê nhà ở.doc
    33 KB · Đọc: 254

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Bằng tiếng Việt thôi bạn ơi. Tớ đang rất cần nếu bạn có cho tớ xin tham khảo với.
Bạn tham khảo hợp đồng đính kèm dưới đây nhé! Hợp đồng thuê cán bộ kỹ thuật theo mẫu của Bộ LĐ-TBXH.

File đính kèm

• hop donglao dong.rar
    7,4 KB · Đọc: 424

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Mẫu hồ sơ mới thầu

Mình có mẫu hồ sơ mới thầu về xây lắp trạm biến áp và cung cấp máy biến áp, bạn nào cần thì dow về nhé

File đính kèm

• Mau_HSMT_hang_hoa[1].doc
    981,5 KB · Đọc: 475
  • HSMT MBA.HY.doc
    658,5 KB · Đọc: 346

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Em thực sự cảm ơn các anh chị trên diễn đàn đã đưa lên mạng những tài liệu rất bổ ích. Em muốn hỏi nếu muốn soạn thảo một hợp đồng bất kỳ thì ra có thể tu duy lấy theo văn bản nào (các anh chị đã đưa lên các hợp đồng rất cụ thể, nếu có thể được các anh chị có thể cho em một list các danh mục văn bản nhà nước đi kèm để em có thể có sườn để soạn thảo một hợp đồng cụ thể). Ví dụ nếu văn bản nào hết hiệu lực thì em có thể thay văn bản khác, các anh chị có thể chia sẻ cho mọi người khi soạn thảo hợp đồng thì nền lưu ý điều gì không ah? Em có thể diễn đạt chưa được rõ, mong các anh chị thông cảm.
1. Nếu là hợp đồng xây dựng A-B thì đã có hướng dẫn rồi đúng không bác! Chắc không còn gì để bàn, vì anh em mình làm quá nhiều rồi.
http://giaxaydung.vn/diendan/cac-hinh-thuc-hop-dong/
2. Nếu là hợp đồng kinh tế khác, ngày trước thì mình hay căn cứ vào Pháp lệnh Hợp đồng kinh tế ngày 25/9/1989 của Hội đồng bộ trưởng là chủ chốt, sau đó là các căn cứ khác tùy theo loại hợp đồng. Pháp lệnh này đã bị bãi bỏ theo Nghị quyết số 45/2005/QH11 và được thay thế bởi Bộ Luật dân sự số 33/2005/QH11 ngày 14/2/2005.
3. Về lưu ý khi soạn hợp đồng: vì hợp đồng và là loại văn bản chính luận, do đó câu từ và cách trình bày phải thật đầy đủ và chặt chẽ. Đồng thời, bác phải lường trước được tất cả các tình huống có thể nảy sinh trong quá trình thực hiện hợp đồng để soạn thảo. Thế thôi!
4. Cần hợp đồng loại gì, bác cứ Post yêu cầu lên diễn đàn. Bác sử dụng nó để tham khảo. Tôi nghĩ các thành viên ở toàn quốc thế nào chả có người đã làm và sẽ giúp bác thôi.
5. Tôi gửi TT55 về trình bày văn bản. Cái này sẽ giúp ích rất nhiều trong quá trình trình bày văn bản, bác tham khảo nhé!

File đính kèm

• TT55_trinhbayVB.rar
    38 KB · Đọc: 407
  • NQ45QH.rar
    4 KB · Đọc: 290
  • L33QH.rar
    102,8 KB · Đọc: 345

nguyenduong171

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Một số mẫu hợp đồng trong giao dịch bất động sản

Tập hợp các mẫu hợp đồng trong giao dịch bất động sản

File đính kèm

• Hop dong thue nha o.doc
    47,5 KB · Đọc: 209
  • Hop dong mua nha o xa hoi.doc
    45,5 KB · Đọc: 193
  • Hop dong mua ban nha o.doc
    42,5 KB · Đọc: 232
  • Hop dong thue nha o cong vu.doc
    51 KB · Đọc: 189
  • Hop dong thue nha o xa hoi.doc
    44,5 KB · Đọc: 195

buoctinhphieudu

Thành viên năng động
Thương thảo hoàn thiện hợp đồng, nhưng về gói thầu xây lắp đấu thầu hay chỉ định thầu... bác nói rõ để anh em còn giúp chứ.
Mình mới soạn cái thương thảo hợp đồng về tư vấn quản lý dự án, không biết có giúp được bạn không...mọi người đọc và góp ý dùm mình nha. Cám ơn!:x

File đính kèm

• BIEN BAN THUONG THAO.doc
    37 KB · Đọc: 364
Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Thực ra, giai đoạn thương thảo hợp đồng hay bị bỏ qua. Còn nếu có hoặc cần thiết phải lập, thì bạn xem nội dung buổi thương thảo có gì thì ghi vào biên bản thế ấy thôi. Nhưng mà trong buổi thương thảo có rủ nhau đi nhậu thì đừng ghi vào biên bản nhé.

File đính kèm

• BB thuong thao HD.doc
    29 KB · Đọc: 320
M

minhtuong

Guest
Bác nào có mẫu biên bản thương hợp đồng xây dựng cho mình xin với

Mình nghĩ không có mẫu đâu. Tùy vào vấn đề cần thương thảo để soạn thôi. Mình đưa ra vài ý như file dưới đây để bạn tham khảo và hoàn thiện thêm.

File đính kèm

• bien ban thuong thao hop dong-minhtuong.doc
    34 KB · Đọc: 364

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới