Yêu cầu, chia sẻ tài liệu liên quan tới HSMT, biểu mẫu hồ sơ thầu, ....

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Chủ đề này để gửi chia sẻ các biểu mẫu đã sử dụng để anh/em đi sau có tài liệu tham khảo, hoàn thành nhanh hơn và tốt hơn các công việc được giao.
Mở đầu là các mẫu đã sử dụng thực tế của hợp đồng dịch vụ tư vấn do KS. Hoàng Anh Tú (một người bạn của nguyentheanh đến từ Tập đoàn Sông Đà) gửi tặng các thành viên Giaxaydung để tham khảo. Các hợp đồng thiên về sử dụng cho công trình Thủy điện. Các file đính kèm lần lượt là:
1. Giám sát thi công xây dựng và lắp đặt thiết bị.
2. Khảo sát, lập dự án đầu tư xây dựng công trình
3. Khảo sát địa hình, địa chất phục vụ thiết kế kỹ thuật
4. Khảo sát, thiết kế bản vẽ thi công

Các bạn cần chú ý cập nhật, sửa đổi các căn cứ trong các hợp đồng theo các văn bản mới nhất. Chú ý đến thông tin ngày tháng các bài viết ở phía trên để biết về thời điểm của tài liệu.

Xin thay mặt những người download, sử dụng gửi lời chân thành cảm ơn KS. Hoàng Anh Tú.

Góp ý của 1 chuyên gia được biên tập vào bài này:
Nói chung là tạm được nhưng nội dung HD vẫ cần bổ sung các vấn đề như:
+ Thứ tự ưu tiên tài liệu HD;
+ Quyền và nghĩa vụ của các bên cần có chi tiết hơn nếu không có thể ghi cụ thể trong các Điều khoản chung, điều khoản cụ thể của HĐ;
+ Vấn đề thưởng phạt trong HĐ;
+ Vấn đề tranh chấp-hòa giải;
+ Nếu HĐ thanh toán bằng vốn NSNN thì nó còn có thêm phần khối lượng HĐ, dự toán (một phần của phụ lục HĐ)
Một vấn đề khiến chúng ta rất dễ nhầm lẫn hoặc bỏ sót trong quá trình thương thảo và soạn hợp đồng đó là: cấu thành của một bản HĐ bao gồm rất nhiều tài liệu: bản HĐ như đã nói ở trên, điều khoản chung (ĐKC), điều khoản cụ thể (ĐKCT), bảng khối lượng (tiên lượng), dự toán...

Theo mình nghĩ các bạn nên tham khảo mẫu hợp đồng của FIDIC, rất đầy đủ và cụ thể. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và đọc ý kiến của mình!

File đính kèm

• Gxd_HDTvanGsatLapdatTbi.doc
    61 KB · Đọc: 2.162
  • Gxd_HDKsatLapDADT.doc
    66 KB · Đọc: 1.854
  • Gxd_HDKsatPhucvuThietkeKthuat.doc
    70 KB · Đọc: 1.778
  • Gxd_HDKsatPhucvuThietkeBVTC.doc
    81,5 KB · Đọc: 1.809

TANQUANGHO

Thành viên mới
Mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp

Hi everyone!
Mình là thành viên mới của diễn đàn. Trước hết xin gửi lời chúc sức khỏe đến mọi người.
Rất cám ơn anh TA đã có những bài viết hay và các bài bình luận rất tuyệt của các anh khác.
Mình đang làm 1 HSMT của 1 gói thầu trong nước nhưng nguồn vốn được tài trợ bởi World Bank . Gửi đến mọi người tham khảo và góp ý giúp. Giá gói thầu là 19 tỷ VND. Một số thông tin về gói thầu xin ko nêu vì lý do tế nhị. Xin mọi người thông cảm!

File đính kèm

• mau HSMT xay lap.doc
    373,5 KB · Đọc: 2.074

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Mình có mẫu thẩm định kết quả đấu thầu như sau! Gởi lên cho các bạn tham khảo! Hy vọng là có ích cho các bạn.

File đính kèm

• THAM DINH KET QUA DAU THAU BUON EASANG.rar
    12,1 KB · Đọc: 1.268

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
File word Hồ sơ mời thầu xây dựng nhà tổng kho

File đính kèm dưới đây là một HSMT thực tế, tương đối hoàn chỉnh thực hiện theo Luật Đấu thầu. Gói thầu “Thi công xây dựng Nhà tổng kho” của một nhà máy bia theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước.
Các thông tin tên công trình, dự án, địa điểm đã được thay đổi đi. Bác nào thấy hữu ích xin bấm nút cảm ơn tạo động lực sáng tác tiếp.:D

File đính kèm

• HSMT_BIAGXD-theoND111.rar
    99,5 KB · Đọc: 1.858
M

mrchinhsach

Guest
Mẫu hồ sơ mời sơ tuyển này được áp dụng cho gói thầu xây lắp theo quy định tại Chương III Nghị định 111/2006/NĐ-CP ngày 29/9/2006 khi thực hiện hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước và quốc tế.

Nhân tiện bài này cung cấp thông tin: nếu đang thực hiện dự án dạng chìa khóa trao tay bạn tham khảo thêm Thông tư 08/2003/TT-BXD và tài liệu hướng dẫn của FIDIC nhé. Hồ sơ thực tế thì cần mày mò làm thôi theo nguyên tắc: nó là các phần lập dự án, thiết kế, cung cấp thiết bị và thi công; có thêm vai trò điều phối các phần của tổng thầu (thay chủ đầu tư nhiều việc); lưu ý sự gắn kết giữa các phần.

File đính kèm

• 1591_2007_QD-BKH_07001254.zip
    62,8 KB · Đọc: 635

sythinhbk

Thành viên năng động
Gửi các bạn mẫu hợp đồng thiết kế, bạn thử load lại xem sao. chúc zui ze.

File đính kèm

• hopdongthiet ke moi.rar
    23,8 KB · Đọc: 880
N

Nuyễn Văn Lộc

Guest
Không có báo cáo thẩm tra kết quả đấu thầu, chỉ có báo cáo thẩm định kết quả đấu thầu thôi. Mẫu báo cáo thẩm định kết quả đấu thầu đã được Bộ Kế hoạch và Đầu tư ban hành. Các bác lên đó load về dùng nhớ chỉnh sửa cho phù hợp với thời điểm và quy định hiện hành.

File đính kèm

• mau bao cao tham dinh KQ dau thau[1].doc
    138,5 KB · Đọc: 689
M

MrHienNo1

Guest
Mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp và hồ sơ mời thầu mua sắm. Các bác quan tâm ghé vô coi thử.:D
Chú ý update thông tin theo quy định hiện hành.

File đính kèm

• Mau ho so moi thau xay lap.doc
    1,1 MB · Đọc: 1.021
  • Ho so moi so tuyen goi thau xay lap.doc
    447,5 KB · Đọc: 840
  • Mau moi thau mua sam hang hoa.doc
    1,1 MB · Đọc: 947

hwruthainguyen

Thành viên mới
share

Đây là quyết định ban hanh mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp của Bộ Kế hoạch và Đầu tư. Bạn tham khảo xem.

File đính kèm

• Mau HO so moi thau xay lap 2008 toan van.doc
    1 MB · Đọc: 1.298
L

lestrong

Guest
Mẫu báo cáo đánh giá hồ sơ đề xuất gói thầu dịch vụ tư vấn. Các bạn tải về, điền các thông tin của DA của bạn cho phù hợp nhé.

File đính kèm

• Danh gia HSDX TVDT.doc
    127,5 KB · Đọc: 800

thaihoa123

Thành viên nhiều triển vọng
Thực ra cái này thì không có mẫu quy định ở đâu cả, gửi bạn file này tham khảo

File đính kèm

• TB.doc
    33 KB · Đọc: 624

tuanhalinh

Thành viên có triển vọng
Mẫu HSMT theo QĐ731/Bộ KH-ĐT

Em mới tìm được một bộ HSMT làm theo mẫu mới nhất, xin chia sẻ với anh em trên diễn đàn!

File đính kèm

• HSMT mau.doc
    934 KB · Đọc: 837
H

honghuong

Guest
Đây là mẫu hồ sơ mời thầu mới nhất ở thời điểm bài biết. Bạn tải về mẫu HSMT của Bộ KHĐT, sửa các nội dung công việc theo hồ sơ thiết kế và thuyết minh công trình đã được duyệt+thay đổi các nội dung khác cho phù hợp với điều kiện dự án của bạn là được.

Mẫu Bộ NN&PTNT (ban hành tháng 12/2007).

Ngày 5/6//2008, Bộ Xây dựng có công bố số 1066/BXĐ-KTXD về việc công bố mẫu hợp đồng tư vấn giám sát thi công xây dựng công trình. File này đuôi dpf nên phải chuyển thành đuôi doc.

File đính kèm

• mau HSMT xay lap.DOC
    1,1 MB · Đọc: 512
  • HSMT XL bo NN&PTNT.doc
    888 KB · Đọc: 596

anhnguyen2811

Thành viên mới
Xin mẫu về Yêu cầu Kỹ thuật trong HSMT

Chào các bạn. Mình mới đi làm và được giao việc Lập hồ sơ mời thầu của 1 công trình xây dựng cảng. Trong đó có 1 phần là :"Các vấn đề chung của Quy định kỹ thuật " (mình có gửi file kèm theo). Bạn nào có mẫu theo file này thì cho mình xin nhé. Cám ơn nhiều!

File đính kèm

• cac yeu cau ve ky thuat.doc
    75 KB · Đọc: 433
V

VuTien

Guest
Gửi tặng các bạn hợp đồng tư vấn giám sát Bộ Xây dựng đã công bố theo công văn số 1066/BXD-KTXD bằng bản Word.

File đính kèm

• HD Tu van giam sat thi cong xay dung.doc
    196,5 KB · Đọc: 760
B

Binh

Guest
honghuon: Xin chào các bạn!Mình đang làm hồ sơ chào hàng cạnh tranh thiết bị máy vi tính, nhưng vì mình mới làm lần đầu nên các bạn nào có mẫu cho minh xin để tham khảo với.cÁM ƠN CÁC BẠN NHIỀU!
Bạn đọc lại Nghị định 58/2008/NĐ-CP. Ở đây mình có mẩu hồ sơ dự thầu mua sắm hàng hóa do Bộ Kế hoach đầu tư ban hành.

File đính kèm

• Mau_HSMT_MuaSamHangHoa_BoKHDT03200802.doc
    971,5 KB · Đọc: 647

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
sao minh downl về mà không có tiêng việt muốn co tiếng viêt thì phai lam thế nào xin mọi người giúp đỡ.

Bạn có thể tải lại quyết định này ở đây nhé.
Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• Mau_HSMT_hang_hoa.rar
    164,2 KB · Đọc: 549

thehoangpro

Mẫu hồ sơ mời thầu mua sắm hàng hóa bằng file PDF, các bạn down về tham khảo, tránh bị lỗi font.

File đính kèm

• Mau_HSMT_hang_hoa.pdf
    812,1 KB · Đọc: 535

dh_662004

Thành viên có triển vọng
Bạn hoàn toàn có thể vào trang web của Bộ kế hoạch và đầu tư để xem các văn bản hướng dẫn về đấu thầu. Cái này mình down từ đó.

File đính kèm

• MauBCDG_HSDT__QD1121_2008.doc
    533,5 KB · Đọc: 479
  • QĐ1068.doc
    160 KB · Đọc: 407

minhquan

QD 1121-08 mẫu báo cáo đánh giá HS dự thầu

Xin chao cả nhà, minh đang làm chủ đầu tư một công trình lớn, hiên đang làm hồ sơ mời thầu, mình xin anh em ai có mẫu báo cáo thẩm định hồ sơ mời thầu thi gửi lên cho anh em nhé, minh xin cảm ơn nhiều.

Phải chăng là bạn cần quyết định 1121/2008/BKH mẫu báo cáo đánh giá HS dự thầu

File đính kèm

• QD 1121-08 BKH Mau bao cao danh gia.doc
    358,5 KB · Đọc: 404

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới