yêu cầu lấy mẫu thí nghiệm vật liệu

Anh Tuan

Thành viên có triển vọng
Khi đưa vật liệu vào công trình mặc dù đã có KCS của nhà sản xuất nhưng vẫn thí nghiệm kiểm tra chất lượng vật liệu này,Cụ thể mình xin hỏi:
1, Trường hợp thép thì bao nhiêu tấn, xi măng bao nhiêu m3 thì phải thí nghiệm như trên.
2,Cát , đá thì bao nhiêu m3 cần thí nghiệm đầu vào
bạn nào biết thì giúp mình, không biết dùng số hiệu tiêu chuẩn nào để áp dụng các chỉtiêu trên=D>

C

chunglich

Guest
Hỏi về quy định lấy mẩu thí nghiệm

các bác cho em hỏi tý nhé.
Em đang làm giám sát công trình ở một huyện ở một tỉnh phía bắc,công trình em giám sát là công trình liên huyên và liên xã.trong quá trình giám sát thì nhà thầu đưa vật liệu vào làm ở công trường bọn em ra bảo nhà thầu thi công thì nhà thầu mãi mới lấy thí nghiệm.nhưng nhà thầu làm từ tháng 10/2009 mà mới lấy được một thí nghiệm bọn em ra nói thì có một người bảo cái lấy thí nghiệm là do ban quản lý quy định.như vậy thì có đúng không ?vậy cái lấy mẫu thí nghiệm này là do bên nào quy định ?cảm ơn các bác nhiều.

C

chunglich

Guest
Hỏi rõ

Các bác có thể nói rõ hơn cho em một chút được không.em cám ơn các bác nhiều lắm

Dang Van Tiem

Thành viên mới
lay mau dau vao

lay mau vat lieu dau vao khong phai la ban quan ly DA hay tu van quy dinh ma la phai ap dung vao chy dan ky thuat cua du an hoac theo ca tuyen chuan ky thuan thi cong hien anh bac lao muon tu van cu al cho minh so 0983861182