Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52
    Thành viên mới
    Thanks
    0

Xin file Excel tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính dự án

Em muốn lập dự toán vốn đầu tư cho một dự án thuộc công trình công nghiệp nhưng chưa nắm được các thông tư hướng dẫn Nghị định 99/2007/NĐ-CP để vận dụng, anh có thể giúp em thống kê lại các văn bản hướng dẫn.

Anh có bảng tính excel tính toán hiệu quả kinh tế - tài chính dự án đầu tư cho em xin với.

Cảm ơn anh, mong sớm nhận được thư trả lời.

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Em muốn lập dự toán vốn đầu tư cho một dự án thuộc công trình công nghiệp nhưng chưa nắm được các thông tư hướng dẫn Nghị định 99/2007/NĐ-CP để vận dụng, anh có thể giúp em thống kê lại các văn bản hướng dẫn.

Anh có bảng tính excel tính toán hiệu quả kinh tế - tài chính dự án đầu tư cho em xin với.

Cảm ơn anh, mong sớm nhận được thư trả lời

Thành viên mới
    Thanks
    0

Cool

Mình có mấy file tính toán Kinh tế- Tài chính nhưng đối với công trình thuỷ điện. Post lên đây nếu ai có nhu cầu thì dùng tạm. Sao không đính kèm được file nhỉ? Vậy ai có nhu cầu mình gửi vào mail cho nhé!
    Sửa lần cuối bởi nguyentheanh; 14-08-2007 lúc 12:46 PM.

4. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới HaAnh về bài viết hữu ích này:

hihivuilen (15-09-2012), tuyet.gxd (19-04-2012)

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Cảm ơn Ha Anh trước nha, neu Hà Anh có file tính toán Kinh tế- Tài chính (công trình thuỷ điện cũng được) cho baolong2016 xin. Địa chỉ email của baolong2016 la : hunglongquan@mobifone.com.vn

Thành viên Ban Quản lý Diễn đàn nguyentheanh's Avatar
    Thanks
    2,324
    Gửi tặng các bạn file tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính này. Nó được TA thiết lập từ năm 2003 nên việc xác định số liệu đầu vào: Tổng mức đầu tư, các khoản chi phí trực tiếp, chi phí khác, thuế - thuế suất... khác nhiều so với quy định hiện hành. Nhưng các bảng tính các chỉ tiêu kinh tế, tài chính phía sau vẫn còn có giá trị và có thể tham khảo được.
    TA dự định sửa sang lại rồi đưa lên chia sẻ với mọi người, nhưng chẳng biết đến bao giờ. Cứ đưa lên để cùng mọi người thảo luận. Mà tìm được cái đã lỗi thời, bổ sung cho phù hợp với các quy định hiện hành cũng giúp chúng ta hiểu hơn về quy trình tính toán, phân tích Hiệu quả kinh tế, tài chính của dự án.
    Theo TA, các lợi ích có thể đạt được từ các file này:
    - Nghiên cứu tổng thể, khá đầy đủ và có quy trình việc thiết lập, tổ chức số liệu, bảng biểu để phân tích, tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính dự án.
    - Sinh viên KTXD làm đồ án tốt nghiệp về dự án đầu tư rút ngắn được rất nhiều thời gian (sửa sang lại cho phù hợp với quy định hiện hành nhé).
    - Chúng ta sẽ sử dụng file này để thảo luận, tìm hiểu về vấn đề ở lớp Lập và đánh giá dự án đầu tư.
    ...
    Ai sửa sang lại bảng tính phù hợp với quy định hiện hành rồi, nhớ up lên chia sẻ với mọi người nhé.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

7. Có 15 thành viên gửi lời cảm ơn tới nguyentheanh về bài viết hữu ích này:

ac69mu (14-07-2012), bonghoa (20-09-2014), canhhungksxd (25-09-2014), DaicaPMU (09-12-2013), du2008 (19-06-2014), family@ (01-10-2014), foodlove_tm (23-08-2012), hhanh (03-07-2014), hoangthuphuong8685 (12-06-2012), hwan (03-09-2014), natalia01 (24-08-2012), truongx2 (13-08-2014), tuan_nuce (16-12-2014), tulacong (18-03-2013), tuyet.gxd (19-04-2012)

Thành viên mới
    Thanks
    0
    cảm ơn theanh nhiều nhé! nsn cũng đang rất cần file này

Thành viên mới
    Thanks
    0

Dự án xây dựng cơ sở hạ tầng khu công nghiệp

Em đang nghiên cứu và phân tích dự án đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng khu công nghiệp; quy mô rộng 68ha. Bác nào có file phân tích về dự án tương tự cho em xin với nhé. Thank you very much!
    Email của em: trangvt@tasco.com.vn or codai118@yahoo.com.vn

heomoi83
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    Sao tớ không download được nhỉ??????????????
    Tớ rất cần các file tính toán hiệu quả kinh tế tài chính, vậy các bạn có file cho tớ xin với, email của tớ là giangthuy1@yahoo.com. Cảm ơn các bạn rất nhiều!!!!

Thành viên rất tích cực tatylic's Avatar
    Thanks
    0
    Hay lắm ạ ! Anh Thế Anh có thể cho em biết " Thanh Son " là ai không ạ ? Em cũng làm đồ án KTXD sử dụng file Excel của tác giả Thanh Sơn, đã modify đi cho phù hợp.Công nhận anh Thanh Sơn ấy đọc lắm sách thật!
    ?n v? ?n b?o xu?n sang
    Hoa bay tr??c c?a n?ng v?ng ng?n ng?
    Su?i reo c? l??n l?p l?
    B?ng khu?ng ta ??ng ng?n ng? gi?a d?ng...

Thành viên mới
    Thanks
    0

Bác Thế Anh giải thích giúp các những vấn đề mình chưa rõ ở file excel của Bác!

Trích dẫn Gửi bởi nguyentheanh Xem bài viết
    Gửi tặng các bạn file tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính này. Nó được TA thiết lập từ năm 2003 nên việc xác định số liệu đầu vào: Tổng mức đầu tư, các khoản chi phí trực tiếp, chi phí khác, thuế - thuế suất... khác nhiều so với quy định hiện hành (tham khảo cách xác định theo các bài giảng của Phú Bình nhé). Nhưng các bảng tính các chỉ tiêu kinh tế, tài chính phía sau vẫn còn có giá trị và có thể tham khảo được.
    TA dự định sửa sang lại rồi đưa lên chia sẻ với mọi người, nhưng chẳng biết đến bao giờ. Cứ đưa lên để cùng mọi người thảo luận. Mà tìm được cái đã lỗi thời, bổ sung cho phù hợp với các quy định hiện hành cũng giúp chúng ta hiểu hơn về quy trình tính toán, phân tích Hiệu quả kinh tế, tài chính của dự án.
    Theo TA, các lợi ích có thể đạt được từ các file này:
    - Nghiên cứu tổng thể, khá đầy đủ và có quy trình việc thiết lập, tổ chức số liệu, bảng biểu để phân tích, tính toán hiệu quả kinh tế, tài chính dự án.
    - Sinh viên KTXD làm đồ án tốt nghiệp về dự án đầu tư rút ngắn được rất nhiều thời gian (sửa sang lại cho phù hợp với quy định hiện hành nhé).
    - Chúng ta sẽ sử dụng file này để thảo luận, tìm hiểu về vấn đề ở lớp Lập và đánh giá dự án đầu tư.
    ...
    Ai sửa sang lại bảng tính phù hợp với quy định hiện hành rồi, nhớ up lên chia sẻ với mọi người nhé.
    1- Tại sheet NPV - IRR của bảng phân tích dự án, Bác Thế Anh ẩn công thức hay sao mình không nhìn thấy để đọc dể hiểu hơn về cách làm của Bác. Bác Thế anh giúp mình ghi lại công thức tính excel cho các chỉ tiêu: NPV, IRR và BCR.

2- Tại sheet phân tích độ nhạy của dự án đầu tư, Bác chỉ đưa ra các chỉ tiêu để phân tích độ nhạy nhưng không có giá trị tham chiếu cho các cột có giá trị thay đổi như : IRR và NPV khi một trong các chỉ tiêu trên thay đổi.

3- Tại sao tuổi thọ của dự án là 30 năm, thời gian khấu hao là 30 năm nhưng năm thứ 30 phải đầu tư thay thế hả.

Xin cám ơn sự giải thích giúp của Bác Thế Anh và mong sớm nhận được hồi âm
    Sửa lần cuối bởi baolong2016; 01-10-2007 lúc 03:42 PM.
    :beat::beat:

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chuyển đổi file Word và Excel sang file tự chạy
    Bởi TuvanXD246 trong diễn đàn Word, Excel, PowerPoint
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 25-09-2013, 10:57 AM
  2. Xin file Excel Kế hoạch sản xuất kinh doanh dự án nhà văn phòng
    Bởi osinhvien trong diễn đàn Tổng mức đầu tư và hiệu quả dự án
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 21-05-2013, 05:07 PM
  3. Link số liệu từ file dự toán GXD sang file excel khác ?
    Bởi tusbi trong diễn đàn Hướng dẫn sử dụng
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 02-10-2012, 10:38 AM
  4. Xin file excel tính hiệu quả kinh kế công trình điện
    Bởi cuongpy trong diễn đàn Bảng tính hiệu quả dự án
    Trả lời: 5
    Bài cuối: 03-11-2010, 08:44 PM