10 câu nói bằng tiếng anh về tình bạn bạn nên bỏ túi

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
1. A friend is like the north star, you look to them when you lose your way.

=> Một người bạn cũng giống như ngôi sao bắc đẩu, bạn trông vào họ khi bạn lạc đường.

Xem thêm: sach ngu phap tieng anh

2. You meet people who forget you. You forget people you meet. But sometimes you meet those people you can’t forget. Those are your ‘friends.’

=> Bạn gặp những người sẽ quên bạn. Bạn sẽ quên những người mình gặp. Nhưng đôi khi bạn gặp những người mình không thể quên. Đó là ‘bạn bè’.

3. So long as the memory of certain beloved friends lives in my heart, I shall say that life is good (Helen Keller)

=> Chừng nào mà kỷ niệm về những người bạn thân thương vẫn sống trong tim tôi, tôi sẽ nói rằng đời tốt đẹp.

4. To help a friend in need is easy, but to give him your time is not always opportune (Charlie Chaplin)

=> Giúp bạn bè khi họ cần thật dễ dàng, nhưng dành cho họ thời gian không phải lúc nào cũng thuận lợi.

5. Friendship, like the immortality of the soul, is too good to be believed (Ralph Waldo Emerson)

=> Tình bạn, cũng giống như sự bất tử của linh hồn, quá tốt đẹp để tin được.

Xem thêm: cách tính điểm toeic

6. When thinking about companions gone, we feel ourselves doubly alone (Walter Scott)

=> Khi nghĩ về những người bạn đồng hành đã rời ta, chúng ta cảm thấy cô đơn gấp đôi.

7. No man can be happy without a friend, nor be sure of his friend till he is unhappy (Thomas Fuller)

=> Không ai có thể hạnh phúc mà không có bạn bè, hay chắc chắn về bạn bè mình cho tới khi gặp bất hạnh.

8. Good books, like good friends, are few and chosen; the more select, the more enjoyable (Louisa May Alcott)

=> Sách hay, cũng như bạn tốt, ít và được chọn lựa; chọn lựa càng nhiều, thưởng thức càng nhiều.

9. Friendship doubles your joys, and divides your sorrows.

=> Tình bạn nhân đôi niềm vui và chia sẻ nỗi buồn.

10. Friendship is a treasured gift, and every time I talk with you I feel as if I’m getting richer and richer.

=> Tình bạn là món quà trân bảo, và mỗi khi tôi nói chuyện với bạn, tôi cảm thấy mình đã trở nên giàu có hơn.

Trên đây là những câu nói tiếng anh hay về tình bạn mà chúng tôi chia sẻ tới bạn. Tình bạn rất đáng quý vì thế hãy giữ gìn và trân trọng nó để có được tình bạn đẹp nhất. Đây là bài viết nằm ở mục cách học nghe và nói tiếng Anh, ở mục này còn rất nhiều bài viết hay để bạn tìm đọc.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới