11 quotes truyền cảm hứng cho những cuộc hành trình

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Có khá nhiều quotes hay về du lịch khiến cho ta đứng ngồi không yên.

Nếu như có một ngày bạn thấy chán chường và không muốn đi đâu hết thì hãy đọc ngay 11 quotes về du lịch này để cảm thấy mình cần phải đi để khám phá thế giới.

Xem thêm: nhung ca khuc tieng anh hay nhat

1. The world is a book, and those who do not travel read only a page. - Saint Augustine

(Thế giới là một quyển sách và những người không đi du lịch chỉ đọc một trang sách mà thôi.)

"Thế giới là một quyển sách..."

2. Every day is a journey, and the journey itself is home. - Matsuo Basho

(Mỗi ngày là một cuộc hành trình và cuộc hành trình đó chính là nhà)

"Mỗi ngày là một cuộc hành trình..."

Xem thêm: tiếng anh giao tiếp hàng ngày

3. Wherever you go, go with all your heart. – Confucius

(Bất cứ nơi nào bạn đi, hãy đi với cả trái tim của mình)

Hãy đi với cả trái tim của mình

4. The man who goes alone can start today; but he who travels with another must wait till that other is ready. – Henry David Thoreau

(Người có thể bắt đầu cuộc hành trình của mình một mình có thể bắt đầu ngay hôm nay; nhưng người đi cùng người khác thì phải đợi tới lúc người kia sẵn sàng.)

Ta có thể bắt đầu cuộc hành trình một mình mà không cần đợi chờ ai cả.

5. “Traveling tends to magnify all human emotions.” — Peter Hoeg

(Du lịch có xu hướng làm tăng tất cả cảm xúc của con người)

Du lịch giúp cải thiện cảm xúc.

6. “If you reject the food, ignore the customs, fear the religion and avoid the people, you might better stay at home.” – James Michener

(Nếu bạn từ chối các món ăn, phớt lờ hải quan, lo sợ về các tôn giáo và lảng tránh con người thì tốt hơn là bạn nên ở nhà.)

Cứ đi đi, đừng sợ.

7. “Why do you go away? So that you can come back. So that you can see the place you came from with new eyes and extra colors. And the people there see you differently, too. Coming back to where you started is not the same as never leaving.” ― Terry Pratchett, A Hat Full of Sky

(Tại sao bạn không đi xa một chuyến? Để bạn có thể trở về. Để bạn có thể ngắm nhìn nơi mà bạn xuất thân với đôi mắt khác và những màu sắc khác. Và những người nơi đây cũng sẽ nhìn nhận bạn theo một cách khác. Trở về nơi bạn bắt đầu khác hoàn toàn với việc bạn chưa bao giờ rời đi."

"Đi thật xa để trở về."

8. “Travel makes one modest. You see what a tiny place you occupy in the world.” ― Gustave Flaubert

(Du lịch khiến con người ta trở nên khiêm tốn. Bạn sẽ thấy rằng bạn chỉ chiếm một nơi bé nhỏ trên thế giới này.)

Ta chỉ là một phần bé nhỏ trong thế giới rộng lớn.

9. “We live in a wonderful world that is full of beauty, charm and adventure. There is no end to the adventures we can have if only we seek them with our eyes open.” ― Jawaharlal Nehru

(Chúng ta sống trong một thế giới tuyệt vời, một thế giới tràn đầy vẻ đẹp, quyến rũ và mạo hiểm. Giá mà chúng ta có thể có được những cuộc phiêu lưu với nhận thức rõ ràng về những vấn đề có thể xảy ra trong chuyến phiêu lưu đó thì sẽ không có một điểm kết thúc nào cho những cuộc phiêu lưu đó cả.)

Thế giới xung quanh ta đầy quyến rũ.

10. To travel is to discover that everyone is wrong about other countries. - Aldous Huxley

(Đi du lịch là để khám phá ra rằng mọi người đều nhìn nhận sai về những đất nước khác.)

Đi rồi mới thấy điều người khác nói là đúng hay sai.

11. If you think adventure is dangerous, try routine, it’s lethal. – Paulo Coelho

(Nếu bạn nghĩ phiêu lưu là nguy hiểm, hãy thử hàng ngày, nó gây chết người đấy.)

Những cuộc phiêu lưu có thể gây nghiện.

Nếu bạn có thêm những quotes truyền cảm hứng cho những cuộc hành trình khám phá thế giới đầy thú vị thì hãy chia sẻ với bạn bè để mà rủ rê họ cùng xách ba lô lên và phiêu lưu cùng mình nhé.

Xem thêm: câu nói tiếng anh hay về tình bạn