Bí quyết trang trí tường nhà độc đáo nhất

Noithatgohome1

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn vẫn đang sở hữu cho ngôi nhà của mình một loại tường đơn giản trống giống bởi màu sơn thông thường.
Hãy quên đi phong cách cũ ấy đi, đã đến lúc bạn cần phải sáng tạo hơn cho ngôi nhà của mình bằng cách trang
trí cho bức tường của mình rồi. Mặc dù chúng ta biết sự tiện dụng của tường vôi hoặc tường sơn, nhưng hiện
nay các kiến trúc sư đã thiết kế kiểu trang trí mới cho ngôi nhà bằng cách trang trí tường

1.Dán những miếng decal trên tường

>> CHỦ ĐỀ ĐƯỢC QUAN TÂM NHIỀU NHẤT

3 lưu ý mà chuyên gia khuyên khi mua ghế Sofa

Đừng phí tiền cho nhân công: Bạn có thể tự trang trí nhà cửa nếu có chút tài năng và sự kiên nhẫn. Đây là
một vật liệu trang trí nội thất đẹp và sang trọng, với quá trình thi công đơn giản nhanh gọn. Tuy nhiên bạn
cần phải có sự tỉ mỉ thì mới có thể làm được với decal. Nhưng nếu bạn không khéo tay cho lắm, thì hãy dán
decal lên tường làm mẫu trước khi tô màu lên đó, như vậy sẽ dễ dàng hơn

2.Treo tranh ảnh

=> Mời bạn xem thêm: Bàn làm việc giá rẻ

Huong-dan-cach-lam-khung-anh-treo-tuong-don-gian-cho-be-yeu_1470641757.jpg

Nếu đã từng đến cửa hàng tạp hoá để in ảnh màu, bạn sẽ biết được là khổ tranh càng nhỏ thì sẽ càng rẻ.
Thế nên, mẹo thứ ba chúng tôi muốn mách bạn là treo một bộ sưu tập tranh ảnh cỡ nhỏ lên tường.

Tại sao chúng tôi khuyên bạn dùng ảnh nhỏ ? Bởi việc treo ảnh nhỏ sẽ giúp bức tường hay căn phòng trở nên
trẻ trung hơn. Bạn có thể treo những bức ảnh kỉ niệm của bản thân. Nếu bạn muốn thể hiện phong cách riêng
cho ngôi nhà của mình, bạn nên treo nhiều bức tranh nhỏ trong nhà theo cùng một phong cách như vậy

Chẳng hạn bạn treo nhiều ảnh đồng quê để khiến các vị khách đến gia đình bạn sẽ phải có chút lưu luyến gì đó
về cảnh đồng quê xưa kia

3. Vẽ lên tường bằng bột màu

Việc trang trí này khá là khó, chỉ những người chuyên nghiệp mới có thể làm. Tuy nhiên bạn có thể thuê người
đến làm công việc đó, nếu bạn trang trí cho ngôi nhà của mình bằng phong cách vẽ bột màu này thì căn phòng
của bạn sẽ trở nên độc đáo hơn bất kì ngôi nhà nào. Bạn nên chọn cho mình một bức tranh phong cách riêng
đúng với con người bạn hoặc đúng với phong cách ngôi nhà để người thợ có thể tạo hình phù hợp nhé

4. Tạo bề mặt tường thật độc đáo

Thay vì dùng bức tường có mặt phẳng thông thường, tại sao bạn không phá cách bằng việc thiết kế bức tường
có bề mặt độc đáo nhỉ ? Khi tích hợp cách thiết kế như vậy, căn phòng của bạn sẽ lưu lại dấu ấn gì đó cho
nhưng vị khách, những người bạn bè khi bước đến ngôi nhà của bạn. Họ sẽ tự nhiên nhớ về căn phòng đó và
mong một ngày không xa sẽ được quay lại thăm bạn

5.Tường đá thô

Để có thêm một công trình kiến trúc khác biệt ngay trong ngôi nhà của bạn, không có gì đánh bại được chất
liệu đá thô. Thậm chí, bạn có thể ốp chúng lên một bức tường gạch sẵn có nếu không gian đủ rộng rãi. Tuy
nhiên, ý tưởng trang trí này chống chỉ định với các diện tích nhà nhỏ.

6.Tường đá hoa cương

Thay vì đơn giản mộc mạc bằng phong cách sơn tường thông thường, việc dùng ốp tường bằng đá hoa cương
sẽ khiến căn phòng của bạn trơ nên ngày càng sang trọng hơn rất nhiều. Khung cảnh bên trong căn phòng khi
được ốp đá sẽ trông như một cung điện hoàng cung vậy

7.Dán giấy họa tiết gạch thô

Nếu bạn cũng muốn thiết kế căn phòng của mình có những bức tường độc đáo như tường đá thô hay đá hoa
cương nhưng không có điều kiện, thì việc dán tường bằng các miếng họa tiết gạch thô lại là một ý tưởng cực
kì thông minh hơn bao giờ hết. Không nhất thiết phải quá sang trọng mà vẫn được mọi người chú ý đúng không ?

Bạn đã chọn riêng cho mình một mẫu thiết kế nào ưng ý nhất cho bức tường nhà mình chưa ? Hãy lưu lại để có
thể áp dụng vào một ngày không xa nhé

Mời bạn ghé qua Nội thất GO HOME ( gotrangtri. vn)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới