Biện pháp thi công hệ thống thoát nước

• Khởi xướng MrHienNo1
  • Ngày gửi
M

MrHienNo1

Guest
Các member nào cần tham khảo biện pháp, bản vẽ thi công hệ thống thoát nước, đường ống, đường cống cùng chia sẻ ở đây nhé.
Đâu tiên tôi xin gửi cống hộp D400 các bạn cần thì tải về nhé.

File đính kèm

• Cong hop 4-6m.dwg
    331 KB · Đọc: 9.371
M

MrHienNo1

Guest
BPTC thi công cống, hố ga.

anh chị nào có bptc httn mưa + nước thải ( hố ga và đường ống) và bptc lắp đặt cống hộp(2x2, 2x2x2....) thoat nước đô thị cho em xin. em cảm ơn!!.
Tài liệu đây, chúc bạn thành công:
- Biện pháp tổ chức thi công- Bản vẽ.
- Thuyết minh BPTC cống hộp, hố ga.
- Thuyết minh đúc cấu kiện A- Z.:D

File đính kèm

• TCCONG.DWG
    271,5 KB · Đọc: 14.262
  • Cong Ho ga, Tuynen.doc
    71,5 KB · Đọc: 12.365
  • Cong Hop.doc
    75,5 KB · Đọc: 9.730
  • BPTC Cong.doc
    35 KB · Đọc: 12.126
B

BUI QUOC TRUONG

Guest
Xin biện pháp thi công cấp, thoát nước,điẹn chiếu sáng, đường giao thông.

[Anh chị nào có biện pháp thi công hệ thống cấp, thoát nước, điện chiếu sáng, đường giao thông cho em xin. Chân thành cảm ơn!

H

hoangtuandts

Guest
Bạn nào có biện pháp đặt cống thoát hợp lý và chính xác cao nhất ko cho mình xin với. Mình nghiên cứu 1 số tài liệu về biện pháp điều chỉnh + cố định cao độ tuyến khi đặt cống nhưng chưa thấy hợp lý lắm.

truongtdc9

Thành viên nhiều triển vọng
Các bạn tham khảo biện pháp này nhé!

Đây là biện pháp thi công hệ thống cống hộp 2x2x1,5m và cống tròn D500thoát nước của Hải Phòng! Các bạn dùng đến đâu được thì dùng nhé!

File đính kèm

• BPTC chi tiet doan C-D.doc
    412 KB · Đọc: 7.581
  • Ban ve thi cong.rar
    1,5 MB · Đọc: 14.779
Last edited by a moderator:

truongtdc9

Thành viên nhiều triển vọng
Gửi ông bạn ở TDC

Ông bạn cũng làm ở TDC ah? Chi nhánh nào vây? Tôi có tất cả các thứ bạn cần.Tôi gửi cho bạn phần thuyết minh thiết kế (phần thoát nước) trước cho bạn tham khảo nhé! nếu cần thì gửi địa chỉ mail cho mình (truongtdc9@gmail.com) OK!

File đính kèm

• 2. Phan ThoatNuoc.rar
    1,2 MB · Đọc: 15.016

minimum_3985

Thành viên mới
Ông bạn cũng làm ở TDC ah? Chi nhánh nào vây? Tôi có tất cả các thứ bạn cần.Tôi gửi cho bạn phần thuyết minh thiết kế (phần thoát nước) trước cho bạn tham khảo nhé! nếu cần thì gửi địa chỉ mail cho mình (truongtdc9@gmail.com) OK!
Anh có biện pháp lắp ống HDPE NR (nối bằng phương pháp măng xông) kg? Em đang lam biện pháp thi công lắp đặt đường ống này, mà từ trước giờ chỉ toàn làm ống HDPE bằng phương pháp hàn thôi.

THAOVYCACA

Thành viên mới
cho em xin bien phap thi cong cong hop 2x1.5

co bac nao chuyen mon sau ve cong cong lam on cho em xin bien phap thi cong cống hộp với xếp em đang bắt em lập bảng thuyết minh biện pháp thi công ma em lai không phải chuyên ngành, vậy bác nào có làm ơn cho em em nhé em chân thành cam ơn, =D>

ducbm81

Thành viên mới
Bạn nào có BPTC và thuyết minh BPTC các hạng mục hạ tầng kỹ thuật trong khu đô thị mới cho mình xin với.
Các hạng mục HTKT bao gồm thi công các gói: San nền, làm đường nội bộ, thi công hệ thống cấp nước, thoát nước thải, hệ thống thông tin.
Địa chỉ mail của mình là: buiminhduc81@gmail.com
Cảm ơn nhiều.

KUKUKAKA

Thành viên mới
các bác cho em hỏi khi thi công công và họ gà, thì việc nào thực hiện trước và việc nào thực hiện sau thì sẽ đảm bảo tiến độ thi công hơn ạ

hunghacity

Thành viên mới
Bac nao co thuyet minh bp thi cong duong ong nuoc HDPE cho e xin dc k, em tim tren mang k co, cam on cac bac mail cua e la hunghacity@gmail.com

painttc

Thành viên mới
có ai biết file word của MrHienNo1 là font gì không ạ, em xem ko được, có gì mấy anh chị chỉ giúp em với hic, em cảm ơn trước nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới