Các chỉ tiêu trong PL04 của Thông tư số 86/2011/TT-BTC ghi thế nào?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Câu hỏi: Các chỉ tiêu trong PL04 của Thông tư số 86/2011/TT-BTC ghi thế nào? Dòng tổng giá trị khối lượng phát sinh ghi thế nào là đúng?

Câu hỏi được các học viên lớp Thanh quyết toán của Cty Giá Xây Dựng tổ chức đặt ra. Tôi đang phải nghiên cứu tiếp cho thuật toán của phần mềm. Nhờ các chuyên gia comment giúp. Anh/em nào có hồ sơ làm rồi xin up lên diễn đàn chia sẻ hoặc gửi giúp tới mail theanh@gxd.vn.
Xin chân thành cảm ơn.

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Góp ý chỉ tiêu trong PL04 của TT 86 BTC

Giá trị hợp đồng phát sinh (1): là giá trị hợp đồng mà chủ đầu tư và nhà thầu đã ký kết theo quy định của pháp luật.

(1) Tổng giá trị khối lượng phát sinh: Là tổng phần giá trị phát sinh bao gồm kể cả phần KL phát sinh đơn giá trong và ngoài HĐ đã qua thẩm tra rồi phê duyệt trước khi được CĐT và Nhà thầu ký kết bằng 1 PL HĐ điều chỉnh giá trị này, để làm cơ sở thanh quyết toán ở Kho bạc.

D

duchung250889

Guest
Xin hỏi thêm bác Chí Tâm và các bác. Như vậy, phần khối lượng phát sinh xem như là một hợp đồng mới và các chỉ tiêu trong PL04 sẽ ghi theo hợp đồng này phải không ạ ? Công thức thì vẫn như Pl3a ?
Mong các bác chỉ giáo

doducdai

Thành viên mới
Hỏi cách điền phụ lục 04 thông tư 86/btc

Chào bạn, chính xác như bạn Nguyễn Chí Tâm nói, ở đây phần khối lượng phát sinh có trong đơn giá hợp đồng và ngoài đơn giá hợp đồng này phải được thẩm tra, lấy căn cứ Chủ đầu tư phê duyệt và ký kết phụ lục hợp đồng. Sau đó phần giá trị này bạn cho vào phụ lục số 04 của TT86/TT-BTC./.

1. Trong phụ lục 04 của thông tư 86/tt-btc thì form mẫu em không thấy giá trị thành tiền của tổng khối lượng phát sinh. Vì sao vậy ? Mấy a trả lời e với. Em xin cảm ơn
2. Khối lượng tổng khối lượng phát sinh là = khối lượng hợp đồng+ kl phát sinh hay chỉ kl phát sinh
Em xin cảm ơn

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Trong phụ lục 04 của Thông tư 86/TT-BTC thì các dòng thông tin tại mục 1: Tổng khối lượng phát sinh chính là chổ để nhập giá trị phát sinh ( là tổng giá trị khối lượng phát sinh ).
Là khối lượng phát sinh thì chỉ có phần phát sinh, không cộng giá trị hợp đồng vào.
Mong giúp được gì đó cho You!
Thân ái chào!

reovt

Thành viên rất triển vọng
Trong phụ lục 04 của Thông tư 86/TT-BTC thì các dòng thông tin tại mục 1: Tổng khối lượng phát sinh chính là chổ để nhập giá trị phát sinh ( là tổng giá trị khối lượng phát sinh ).

Theo mình không phải thế. Tổng khối lượng phát sinh là cột thể hiện khối lượng. Ý bạn doducdai muốn hỏi cột thể hiện "thành tiền" cơ mà. Mình cũng thắc mắc tại sao không có cột đó trong phụ lục 04 của Thông tư 86/TT-BTC nhỉ. Hay là người ta thể hiện thiếu????