Các hệ số chi phí theo Văn bản 1751/BXD-VP

DutoanGXD

SmartSoftware
Tool lập bằng Excel dùng để tính các hệ số chi phí.
Tool được lập hoàn toàn bằng các hàm có sẵn trong Excel: Index, match, Offset, Vlookup và công cụ Form, Control Toolbox. Mình chỉ vận dụng và kết hợp lại.
Để tạo được các tool tương tự các bạn có thể mua sách hướng dẫn cách dùng các hàm có sẵn của Excel, hoặc E-book tại www.giaiphapexcel.com.

File đính kèm

• HeSo_NoiSuy_1751_UPDATE_04_09_2008.zip
    39,8 KB · Đọc: 3.458

DutoanGXD

SmartSoftware
Việc sử dụng cũng đơn giản thôi, bạn chỉ cần điền giá trị xây dựng trước thuế (Gxdtt) và Giá trị thiết bị trước thuế (Gtbtt) vào 2 ô màu, chỉ duy nhất những ô đó có thể điền vào được, đơn vị tính ở đây là đồng, ví dụ giá trị xây dựng trước thuế là 59.004.440.044 thì bạn cần phải điền đầy đủ cả 11 số vào. Excel sẽ tự động tính toán các hệ số cần thiết để bạn đưa vào bảng tổng mức đầu tư. Tuy không phải đầy đủ tất cả nhưng đó là những hệ số thường dùng.

có thể tham khảo ví dụ sau (số liệu chỉ là ví dụ), trường hợp bạn có thay đổi khái toán thì giá trị trong tổng mức cũng tự động cập nhật theo.

File đính kèm

• 01.TMDT.xls
    141,5 KB · Đọc: 2.099
Last edited by a moderator:
N

nhanenv01

Guest
File excel của bạn rat hay. Nhưng theo văn bản số 1751 có những công trình phải nhân thêm với hệ số điều chỉnh, nhất là dịnh mức lập thiết kế xây dựng công trình. Liệu bảng tính của bạn đã tính qua các hệ số đó chưa.
Vì mình thấy bảng tính của bạn không có chỗ nào nhập dữ liệu thông tin cho các công trình đặc thù như: Thiết kế sửa chữa công trình, Thiết kế lặp lai, thiết kế theo mẫu hay các công trình ga hàng không, đài không lưu, khách sạn, công trình nhiệt điện .v.v......
Ah! thủ thuật Excel của bạn hay quá đấy.

DutoanGXD

SmartSoftware
File excel của bạn rat hay. Nhưng theo văn bản số 1751 có những công trình phải nhân thêm với hệ số điều chỉnh, nhất là dịnh mức lập thiết kế xây dựng công trình. Liệu bảng tính của bạn đã tính qua các hệ số đó chưa.
Vì mình thấy bảng tính của bạn không có chỗ nào nhập dữ liệu thông tin cho các công trình đặc thù như: Thiết kế sửa chữa công trình, Thiết kế lặp lai, thiết kế theo mẫu hay các công trình ga hàng không, đài không lưu, khách sạn, công trình nhiệt điện .v.v......
Ah! thủ thuật Excel của bạn hay quá đấy.

Tool chỉ bao gồm các hệ số cơ bản và không có các trường hợp đặc biệt, do mình không làm các dạng công trình đó nên không viết. Mình sẽ cố gắng nghiên cứu để có thể viết kỹ hơn nữa.
Cảm ơn bạn đã quan tâm.

N

nhanenv01

Guest
Tool chỉ bao gồm các hệ số cơ bản và không có các trường hợp đặc biệt, do mình không làm các dạng công trình đó nên không viết. Mình sẽ cố gắng nghiên cứu để có thể viết kỹ hơn nữa.
Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Mình không đủ trình độ excel để lập ra 1 file excel chất lượng như bạn nên gửi bạn file excel này nhờ bạn góp ý và chỉnh sửa thêm.
file này có thể tra một số công trình đặc thù nhưng chỉ những công trình 500 tỷ trở lại thôi
với lại mình la dân ngoại đạo, mới nghiên cứu DT nên phiền bạn kiểm tra độ chính xác của file này nhé.

File đính kèm

• Tinh TMDT DA XDCT.xls
    291,5 KB · Đọc: 1.373

DutoanGXD

SmartSoftware
Mình không đủ trình độ excel để lập ra 1 file excel chất lượng như bạn nên gửi bạn file excel này nhờ bạn góp ý và chỉnh sửa thêm.
file này có thể tra một số công trình đặc thù nhưng chỉ những công trình 500 tỷ trở lại thôi
với lại mình la dân ngoại đạo, mới nghiên cứu DT nên phiền bạn kiểm tra độ chính xác của file này nhé.

:D file hay lắm, bây giờ chỉ cần làm sao giảm thiểu được số Sheet, càng gọn càng tốt mà. Mình sẽ thử đưa thêm chi tiết giống file của bạn vào file của mình xem có được không.

D

Do hai nam

Guest
Anh cho em hỏi Hệ số 1.1 và 1.05 lấy trên cơ sở nào vây?

T

tien_loi

Guest
Đây là bảng tra mà em vừa lập cũng chưa đầy đủ và tiện lắm vì khả năng em có hạn vì mới vào ngề mà,mong các bác có thể góp ý thêm.
mail của em: chuotst@gmail.com

File đính kèm

• THKP.xls
    2,2 MB · Đọc: 2.863

thanh100981

Thành viên có triển vọng
Có một số bạn phát hiện ra lỗi #NA của chi phí thiết kế khi giá trị xây dựng trước thuế là 5 ngàn tỷ, đã khắc phục lỗi đó ở bản update mới này.

gio da co dinh muc moi, ban co the update cho a em dung duoc khong
Lam on gui vao mail: thanh10981@yahoo.com

dinhsonkd2

Thành viên nhiều triển vọng
Có một số bạn phát hiện ra lỗi #NA của chi phí thiết kế khi giá trị xây dựng trước thuế là 5 ngàn tỷ, đã khắc phục lỗi đó ở bản update mới này.
Bây giờ có cái định mức chi phí mới theo cái QĐ 957/QĐ-BXD ngày 29/9/2009 rồi, các cận trên của phần chi phí tư vấn lên đến 8000 tỷ.
Mình đang tính một dự án mà cận trên lớn hơn 8000 tỷ thì tính hệ số như thế nào vậy anh?

baotrucmy

Thành viên mới
file ban de khoa ko cho pas sao ma mo

file bạn cho mọi người có khóa rồi, bạn không để khóa là gì làm sao mà mở đây có gì cho mình biết với nhà transontuvanxd_bmt@yahoo.com hoặc gọi số 0902 370 974 nha minh đang rất cần đó. cảm ơn bạn nhiều

baotrucmy

Thành viên mới
bo tay cham com

mấy bác gửi file lên để anh em vào tham khảo mà chơi mã khóa lại thì anh em dowload về cũng bó tay chứ biêt làm gì đây hả trời. dowload về mà bị khóa không thể mở được cũng như không làm sao mà tham khảo và góp ý kiến vào đây :(

NAMCT76

Thành viên mới
dựa trên công thức phía hướng dẫn sau bảng đơn gá hàng tháng

công thức
. ........................................giá đá có thuế VAT
Giá trước thuế VAT= -----------------------------------------------
.................................. 1+Thuế suất VAT cho từng nhóm hàng
chúc thành công

tuan xdcd

Thành viên mới
Anh chị nào có file định mức đơn giá mới nhất không cho đệ xin với, làm dự toán mà thiếu trước hục sau nên vất vả quá. Rất mong sự quan tâm cũa tất cả các anh chị có thành tâm giúp đỡ, đẹ xin cảm oan trước nha

chien9x

Thành viên mới
Cám ơn bạn,ứng dụng hay và cần thiết đối với mình quá
Mong bạn có nhiều ứng dụng hơn đối với ngành kinh tế của mình hơn ấy
Chúc bạn có sức khỏe tốt
Chúc diễn đàn thành công tốt đẹp và ngày càng nhiều người tham gia hơn nữa

nguyenduong109

Thành viên nhiều triển vọng
Đang cần

Mình đang cần !Tìm mãi. Đúng là có cái này link vào du toan thì tuyet luon

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới