Các kí hiệu lạ khi tạo mục lục

deathofwar

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
:(( Khi tạo mục lục, mình nhấn tổ hợp phím :"Alt+Shift+O" thì nó xuất hiện mấy kí hiệu thế này( các vòng tròn đỏ)

Bây giờ muốn bỏ nó đi mà không biết làm thế nào? các bác chỉ giúp em với

File đính kèm

68,3 KB · Đọc: 197

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Đó là ký hiệu xuống dòng bằng phím Enter trong word. Bạn có thể show/hide khi kích vào nút quản lý trong thanh công cụ (như hình vẽ đính kèm).

File đính kèm

• show_hide.rar
    8,8 KB · Đọc: 195

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
:(( Khi tạo mục lục, mình nhấn tổ hợp phím :"Alt+Shift+O" thì nó xuất hiện mấy kí hiệu thế này( các vòng tròn đỏ)

Bây giờ muốn bỏ nó đi mà không biết làm thế nào? các bác chỉ giúp em với

Bạn tìm trên thanh công cụ Standard của Word có cái nút tên là Show / Hide (ký hiệu lạ giống của bạn), bấm vào đó để hiển thị hoặc ẩn nó đi. Đây là nút để hiển thị các vị trí ngắt đoạn, ngắt dòng - phục vụ định dạng văn bản.
Nếu không biết thanh Standard bạn chọn đi và chọn lại Menu View / Toolbars / Standard sẽ biết thanh công cụ đó.

deathofwar

Đó là ký hiệu xuống dòng bằng phím Enter trong word. Bạn có thể show/hide khi kích vào nút quản lý trong thanh công cụ (như hình vẽ đính kèm).
Bác Chutmayman ơi, mình làm trong Word 2003, bác có thể chỉ rõ hơn được không?

deathofwar

Bạn tìm trên thanh công cụ Standard của Word có cái nút tên là Show / Hide (ký hiệu lạ giống của bạn), bấm vào đó để hiển thị hoặc ẩn nó đi. Đây là nút để hiển thị các vị trí ngắt đoạn, ngắt dòng - phục vụ định dạng văn bản.
Nếu không biết thanh Standard bạn chọn đi và chọn lại Menu View / Toolbars / Standard sẽ biết thanh công cụ đó.
Cảm ơn bác, em làm được rồi, nãy giờ tìm mãi, hehe,=D>=D>=D>=D>=D>