Các loại giá trong đấu thầu

• Khởi xướng tuxedomatna87
  • Ngày gửi
T

tuxedomatna87

Guest
các bác cho em hỏi các loại giá trong khi đấu thầu với như giá đánh giá, giá dự thầu... nói chung em ko hiểu rõ bản chất của nó. thanks

hoailinh86

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
các bác cho em hỏi các loại giá trong khi đấu thầu với như giá đánh giá, giá dự thầu... nói chung em ko hiểu rõ bản chất của nó. thanks

Giá Xây dựng hình thành trong giai đoạn đấu thầu được đặc trưng ở một loạt các chỉ tiêu giá sau:
1. Giá gói thầu:giá trị gói thầu được xác định trong kế hoạch đấu thầu trên cơ sở tổng mức đầu tư hoặc tổng dự tóan, dự tóan được duyệt và các quy định hiện hành.
2. Giá dự thầu:giá do nhà thầu nêu trong đơn dự thầu thuộc hồ sơ dự thầu.
3. Giá đề nghị trúng thầugiá do bên mời thầu đề nghị trên cơ sở giá dự thầu của nhà thầu được lựa chọn trúng thầu sau sửa lỗi, hiệu chỉnh các sai lệch theo yêu cầu cuả hồ sơ mời thầu.
4. Giá trúng thầu:giá được duyệt trong kết quả lựa chọn nhà thầu làm cơ sở đề thương thảo hoàn thiện và ký kết hợp đồng.
Các chỉ tiêu về giá kể trên thì chỉ tiêu trước theo thứ tự là cơ sở, căn cứ của chỉ tiêu sau nó.
5. Chi phí trên cùng một mặt bằng: là giá dự thầu sau sửa lỗi và hiệu chỉnh sai lệch, cộng với các chi phí cần thiết khác..., được đưa về cùng một mặt bằng giá. Chi phí trên cùng một mặt bằng dùng để so sánh, xếp hạng hồ sơ dự thầu được gọi là giá đánh giá.

Bạn tham khảo thêm điều 4 của Luật Đấu thầu để hiểu rõ vè bản chất cũng như ỹ nghĩa của các từ ngữ trong đấu thầu nhé.

T

thanhquy2611

Guest
Tôi muốn xin bài viết về " Lập giá dự thầu cho 1 công trình cụ thể" để tham khảo vi đang làm đồ án tốt nghiệp. Mong bà con xa gần giúp đỡ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới