Các mẫu HD mới nhất

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Last edited by a moderator:

vdkhoa2007

Thành viên có triển vọng
Bạn có thể cung cấp file word không vậy, File *pdf hợp đồng tư vấn QLDA scan từ tài liệu ra, khó dùng quá. Cám ơn nhiều

M

minhtuong

Guest
Bạn có thể cung cấp file word không vậy, File *pdf hợp đồng tư vấn QLDA scan từ tài liệu ra, khó dùng quá. Cám ơn nhiều

Đây là file word mẫu hợp đồng xây lắp. các tài liệu này đã được đăng tải tại diễn đàn.

File đính kèm

• Mau hop dong XL theo CV2508BXD.rar
    191,6 KB · Đọc: 1.027

chan_doi

Thành viên nhiều triển vọng
Xin mẫu hợp đồng Lập dự án đầu tư

Bạn nào có mẫu hợp đồng Lập dự án đầu tư xây dựng công trình cho minh xin. Cảm ơn nhiều

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Bạn nào có mẫu hợp đồng Lập dự án đầu tư xây dựng công trình cho minh xin. Cảm ơn nhiều
Bạn sử dụng mẫu hợp đồng tư vấn thiết kế mới ở các bài đã đăng trong chuyên mục này, sửa các nội dung phù hợp với công trình của mình là được.

tranquochuy

Thành viên mới
Mình đang thực hiện điều chỉnh đột biến giá theo thông tư 09/BXD/TT một số gói thầu song có một số vấn đề mình còn thắc mắc mong các bạn đã từng thực hiện góp ý cho mình với. cảm ơn trước nhé!
1. Thông thường ở đơn vị mình khi tiến hành ký kết hợp đồng xây lắp thường lấy giá trúng thầu được phê duyệt (mà trong giá trung thầu đã có % giảm giá) song theo thông tư 09/BXD chỉ ủy quyền cho chủ đầu tư phê duyệt giá gói thầu. Vậy ai phê duyệt giá trúng thầu? mình thấy tất cả các văn bản không chổ nào nói khi ký kết hợp đồng lấy dự toán bbổ sung giảm giá theo tỷ lệ giảm giá của nhà thầu để ký kêt cả.
2. mục đích phê duyệt gia gói thầu làm gì?

Last edited by a moderator: