Cách chèn chữ giaxaydung.vn vào trong file pdf của mình

• Khởi xướng thanhnam_vt
  • Ngày gửi
T

thanhnam_vt

Guest
Mình muốn upload các tài liệu Công bố giá VLXD tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu (file .pdf) lên diễn đàn nhưng ko biết cách chèn hình mờ hoặc chữ ký bản quyền của mình (ví dụ như: chèn chữ giaxaydung.vn hoặc www.giaxaydung.vn) trên các trang. Nhờ các ae trên diễn đàn chỉ giúp :x. Tại vì mình post miễn phí trên giaxaydung nhưng người khác lại down về rùi upload trên trang web khác rùi thu tiền ae (không những thế còn đóng cái mộc bản quyền của trang web đó nữa chứ) :(
Ví dụ tại link này http://www.giaxaydung.vn/diendan/f431/cong-bo-gia-vlxd-ba-ria-vung-tau-nam-2010-a-33711-2.html
file do GXD scan thì có chữ ký giaxaydung.vn trên đó

Last edited by a moderator:

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Bạn có thể làm watermark và sau đó đặt pass thì sẽ được. Tuy nhiên hiện nay cũng không quá khó để gỡ bỏ pass đối với người Việt Nam :d

Chúc bạn thành công!

T

thanhnam_vt

Guest
Mình xin cảm ơn ae đã giúp đỡ, đặc biệt là bác hoangGXD đã chỉ cụ thể từng ly từng tý :D

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
Mình xin cảm ơn ae đã giúp đỡ, đặc biệt là bác hoangGXD đã chỉ cụ thể từng ly từng tý :D
bạn làm tốt và thành thạo rồi chứ. có gì cứ PM mình nhé
chúc bạn ngày càng thành công và sức khỏe tốt!

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Anh hoangGXD chỉ cách lên trên diễn đàn luôn cho mọi người biết cách thực hiện. Chân thành cảm ơn bác.

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
Hướng dẫn chèn chữ www.giaxaydung.vn và giảm dung lượng đối với file pdf

Các Tool cần thiêt để làm được việc này: phần mềm doPDF (tải tại đây) phần mềm PDFill (tải tại đây) sau đó tiến hành cài đặt phần mềm bình thường
1, Chèn chữ www.giaxaydung.vn
dùng công cụ PDFill, sau khi bạn cài đặt sẽ có 3 tool ngay trên desktop của bạn. bạn chọn PDFill PDF Tools (Free)
42454d1315358527-cach-chen-chu-giaxaydung-vn-vao-trong-file-pdf-cua-minh-screenshot_3.jpg

bước tiếp theo chọn
42455d1315358568-cach-chen-chu-giaxaydung-vn-vao-trong-file-pdf-cua-minh-screenshot_4.jpg

tìm đến file PDF bạn cần chèn chữ vào. giao diện tiếp theo hiện ra bạn làm theo hình hướng dẫn (ở đây tôi chèn chữ www.giaxaydung.vn vào phía dưới cùng bên trái của trang PDF)
42456d1315359235-cach-chen-chu-giaxaydung-vn-vao-trong-file-pdf-cua-minh-screenshot_6.jpg

ngoài ra còn nhiều lựa chọn khác nữa: chèn tiêu đề trên (header), chèn wartermat bằng chữ và bằng hình ảnh...
các bạn tìm hiểu thêm nhé :D
2. Giảm dung lượng file pdf
Dùng công cụ doPDF (máy in PDF)
mở file PDF bạn cần giảm dung lượng sau đó nhấn Print hoặc Ctrl + P
tiếp đến bạn chọn mục Name bạn chọn doPDF, chọn Properties ---> tại phần Graphic bạn giảm Resolution xuống khoảng 144 dpi hoặc 96 dpi (chọn lựa sao cho phù hợp với nhu cầu của bạn nhất). Sau đó nhấn Ok và Ok. tìm nơi lưu trữ file và cuối cùng Ok ngồi đợi doPDF làm việc.
Hình ảnh minh họa
42457d1315360381-cach-chen-chu-giaxaydung-vn-vao-trong-file-pdf-cua-minh-screenshot_8.jpg

42458d1315360536-cach-chen-chu-giaxaydung-vn-vao-trong-file-pdf-cua-minh-screenshot_10.jpg

sau đó Ok ---> Ok ---> tìm nơi lưu và đặt tên ---> Ok
đã xong

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới