Cách hiển thị cột ẩn trong Excel

pnanhhuy1986

Thành viên năng động
e có tham khảo vài bài vd excel có thắc mắc thế này.có vài cột trong bảng tính bị ẩn đi ko biết làm sao cho hiện đc.đọc tài liệu nhiều mà ko thấy cách hiện các cột ẩn đó mong các bác giúp

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
e có tham khảo vài bài vd excel có thắc mắc thế này.có vài cột trong bảng tính bị ẩn đi ko biết làm sao cho hiện đc.đọc tài liệu nhiều mà ko thấy cách hiện các cột ẩn đó mong các bác giúp

Cái này đơn giản thôi bạn à!
attachment.php

Bạn thấy trên hình mình mình họa là cột B rồi đến cột H đúng không!
Bạn bôi đen 2 cột này rồi click chuột phải chọn Unhide!

File đính kèm

41,8 KB · Đọc: 3.817

chanhlamminh

Thành viên có triển vọng
Các bạn chọn dòng (hay cột) cẩn ẩn, sau đó nhấn tổ hợp phím tắt sau: Alt+shift+->. Khi đó muốn diển thị dòng (hay cột) đã ẩn thi chỉ cần nhấn vào dấu cộng phía trên cột (hoặc dòng) Muốn xoá thì nhấn phím Alt+shift+<-.

future_gtvt

Thành viên có triển vọng
Mình có một cách làm ẩn dòng, cột và sau đó làm nó hiện lại rất hay. Đầu tiên bạn bôi đen các dòng, cột cần ẩn sau đó vào data/group and outline/ group. khi đó màn hình exel của bạn sẽ hiện lên dấu (-) tại các cột mà bạn vừa chon. Muốn nó ẩn thì bạn click chuột vào dấu (-) đó. và muốn nó hiện nên thì bạn lại click chuột vào dấu (+). Hoặc bạn có thể click chuột vào số 1 hoặc số 2 ở góc trên cùng bên trái màn hình. Một lợi ích của phương pháp này là bạn có thể làm ẩn hiện cùng một lúc nhiều nhóm cột, dòng tuỳ theo lựa chọn của bạn.

vubichngoan

Thành viên mới
Cách dùng hide and unhide thì mình biết dùng nhưng mà ko hiểu sao cột đầu tiên cột A ko tài nào làm hiện lên được - Có ai có cách nào đó giúp cho với- Xin chân thành cảm ơn nhiều nhé!

excel2050

Thành viên năng động
Minh cung thac mac nhu ban ay ma khong biet lam the nao

Có 3 vấn đề bạn có thể bị vướng nên do đó không hiện cột được.
1. Bạn đang để ở chế độ filter ---> bỏ filter đi (alt+d-f-f)
2. Bạn đang để ở chế độ freeze panes ---> bỏ chế độ này đi (alt+w-f-f
3. Bạn đang ở chế độ split ---> bỏ split (alt+w-s)

Cheer

cuteott

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Cách dùng hide and unhide thì mình biết dùng nhưng mà ko hiểu sao cột đầu tiên cột A ko tài nào làm hiện lên được - Có ai có cách nào đó giúp cho với- Xin chân thành cảm ơn nhiều nhé!

Cái này đơn giản thôi bạn ơn. Ở đây có thể không phải do ẩn cột A như bạn nói, mà là người ta đã kéo cột A lại làm cho độ rộng cột A = 0.
Lúc này muốn rộng cột A thì bạn di chuyển chuột tới quanh vị trí 1B, khi nào thấy có mũi tên 2 chiều thì nhấn chuật trái và kéo ra là Ok.
Chúc bạn thành công.

nguyenviethungqb

Thành viên mới
Bạn thử dùng cách này nhé

1. Đặt chuột vào góc trái hình mũi tên giữa cột G với hàng 1 để bôi đen tất cả hàng và cột.

2. Di chuyển chuột ra cột bất kỳ nếu muốn hiện cột bị ẩn, ví dụ mình chọn cột H. bấm chuột phải chọn Unhide.
- Còn muốn hiện hàng thì di chuyển cột xuống hàng bất kỳ. Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• tra loi.pdf
    245,6 KB · Đọc: 257

wolainidejia

Thành viên mới
Cái này chính xác nè. Mình bị và làm theo phương án số 1 của bạn thì thành công.
Cảm ơn bạn đã giải đáp nhé.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới