Cách lựa chọn tài liệu luyện thi toeic mới nhất và hiệu quả nhất

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Để tìm sách, tài liệu ôn thi toeic cấp tốc tại nhà hiệu quả nhất bạn cần xác định rõ nhu cầu, mục tiêu của bản thân, biết mục đích của từng bộ sách và phân loại theo nhu cầu như dùng để học từ vựng, ngữ pháp, luyện đề…

Xem thêm: bai hat tieng anh

Xác định nhu cầu và mục tiêu của bản thân

Đây là khởi đầu của mọi khởi đầu khi bắt đầu luyện thi TOEIC

Hợp lý phải không nào?

Xác định rõ mục tiêu của bản thân không những giúp bạn có kế hoạch ôn luyện hợp lý mà khi chọn tài liệu luyện thi còn giúp bạn:

Tiết kiệm tiền: Chỉ mua những loại sách phù hợp với nhu cầu

Tiết kiệm thời gian: không tốn công sức lùng sục mua tài liệu, tải tài liệu trên mạng

Tập trung luyện thi: chỉ chú tâm vào những tài liệu phù hợp, phục vụ cho mục tiêu của bản thân

Quan trọng là thế, tuy nhiên nhiều bạn sinh viên, người thi TOEIC không hề nhận định rõ mục tiêu và nhu cầu của mình.

Xem thêm: câu tiếng anh hay về cuộc sống

Để tôi hỏi bạn 1 câu như thế này nhé …

Có bao giờ bạn cảm thấy lạc lối, rối tung rối mù vì quá nhiều nguồn tài liệu xung quanh mình không?

Có bao giờ bạn tốn thời gian tải cả đống tài liệu hoặc mua hàng tá sách luyện thi TOEIC rồi vứt 1 xó mà không bao giờ đụng đến không?

Đó là tác hại dễ thấy nhất của việc không nhận định được nhu cầu và mục tiêu của bản thân

Sau đó nữa là sẽ làm cho bạn nản chí, muốn từ bỏ kỳ thi TOEIC và làm bạn tốn hàng đống tiền …

Về mục tiêu của bạn đối với kỳ thi TOEIC và nhu cầu khi chọn lựa tài liệu, bạn tự dành thời gian xác định nhé! Phần tiếp theo tôi sẽ giới thiệu mục đích của các tựa sách nổi tiếng để bạn dễ dàng chọn lựa.

Cách lựa chọn tài liệu luyện thi toeic cơ bản tới nâng cao mới và hiệu quả nhất

Biết mục đích của từng bộ sách luyện thi toeic và phân loại theo nhu cầu

Nếu bạn đã xác định được mục tiêu và nhu cầu của mình rồi, thì kết hợp với những chỉ dẫn của tôi về phân loại và ưu điểm của từng bộ sách sẽ giúp bạn tiết kiệm được cả tấn thời gian, tiền bạc, cũng như công sức.

Xem thêm: những câu nói tiếng anh hay về tình bạn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới