Cách quản lý việc đi lại bằng máy bay và tàu thủy với trẻ em

chanchancom

Thành viên rất triển vọng
Ngày nay, chúng tôi coi việc đi du lịch với trẻ em bằng ô tô, xe buýt hoặc tàu hỏa là chuyện bình thường và chúng tôi thường không xử lý việc chuẩn bị theo bất kỳ cách nào. Tuy nhiên, khi di chuyển bằng máy bay hoặc tàu thủy thì có chút khác biệt. Điều gì là tốt để biết trước khi bạn đi du lịch với con cái của bạn?
TRONG MÂY…
Nếu bạn không thường xuyên đi máy bay, con bạn sẽ thực sự hào hứng với phương tiện giao thông ấn tượng này. Tuy nhiên, bạn phải luôn cảnh giác khi chăm sóc con bạn trong sảnh sân bay . Có một lượng lớn người di chuyển đến đây và một nhà thám hiểm nhỏ có thể dễ dàng bị lạc trong sự hỗn loạn.

"Hãy chắc chắn kiểm tra trước với hãng hàng không cụ thể về các quy tắc vận chuyển xe đẩy, liệu có thể mượn ghế ô tô hoặc nôi cho trẻ em trên chuyến bay hay không, liệu có bất kỳ cuốn sách tô màu nào cho trẻ em, gói du lịch ăn uống, v.v. trên máy bay," Štěpánka Štrougalová từ Baby Club Juklík khuyên và chỉ ra: "Khi đi cùng trẻ nhỏ, tất nhiên bạn có thể mang theo thức ăn trẻ em trong hành lý xách tay, nhưng hãy lưu ý rằng do các quy tắc an toàn nghiêm ngặt, bạn có thể sẽ phải đưa nó cho đứa trẻ nếm thử khi nhận phòng."

Nó cũng tạo ra sự khác biệt nếu bạn đi cùng trẻ em dưới 2 tuổi trở lên. Ngày nay, ngay cả một em bé cũng phải có hộ chiếu riêng. Đăng ký trẻ em trong hộ chiếu của cha mẹ chúng đã là dĩ vãng. Do đó, hãy kiểm tra cẩn thận thời hạn hiệu lực của hộ chiếu.

Cũng chuẩn bị cho áp lực trong tai, xảy ra trong quá trình cất cánh và hạ cánh và gây khó chịu cho người lớn, chứ chưa nói đến trẻ nhỏ. Độ khó sẽ giúp giảm bớt việc ngậm kẹo. Do đó, đừng quên đóng gói chúng trong túi du lịch của bạn. Một số hãng hàng không phát kẹo, nhưng đây không phải là quy tắc. "Một thủ thuật đơn giản đã hiệu quả với tôi với những đứa trẻ lớn hơn. Trong khi bịt tai họ, tôi lấy tay bịt mũi họ và yêu cầu họ thở nhẹ nhàng vào mũi. Đôi khi chỉ cần di chuyển hàm dưới ra trước hàm trên là đủ," Štěpánka Štrougalová tiết lộ những thủ thuật đã được thử nghiệm của cô ấy và nhắc nhở rằng việc cho con bú có thể khiến thời gian cất cánh và hạ cánh trở nên dễ chịu hơn đối với trẻ nhỏ .

TRÊN NƯỚC…
Bạn đã yêu thích ý tưởng về một kỳ nghỉ trên thuyền chưa? Vâng, đó là một kỳ nghỉ tuyệt vời, bạn chỉ cần xem xét liệu nó có mang lại lợi ích như nhau cho con cái của bạn hay không. “Tôi dám khẳng định rằng việc dành một tuần nghỉ dưỡng cùng cha mẹ trên một chiếc thuyền máy, chẳng hạn như đi trên các con kênh của Hà Lan là trải nghiệm hoàn hảo trong đời đối với trẻ em ở độ tuổi đi học. Họ sẽ học được rất nhiều điều và thời gian bên nhau cũng sẽ củng cố mối quan hệ gia đình," Dan Hagen, người có nhiều năm kinh nghiệm tổ chức các kỳ nghỉ gia đình trên nhà thuyền ở Hà Lan, cho biết. Tuy nhiên, anh ấy nhắc nhở rằng điều quan trọng là phải xem xét cẩn thận độ tuổi của đứa trẻ khi lên kế hoạch cho một kỳ nghỉ như vậy. "Bạn có thể đưa trẻ sơ sinh lên thuyền mà không gặp bất kỳ vấn đề gì, những đứa trẻ chỉ nằm trong nôi hoặc xe đẩy, hoặc những đứa trẻ ở độ tuổi đi học hoặc lớn hơn, những người mà đôi khi bạn có thể để lái thuyền. Ngược lại, tôi không khuyên bạn nên ở trên thuyền cho trẻ mới biết đi và trẻ mẫu giáo.
Việc cho trẻ em lưu trú trên những chiếc du thuyền ra khơi giữa biển khơi lại càng cần được cân nhắc kỹ lưỡng hơn. Con cháu của chúng ta sẽ hào hứng với cuộc phiêu lưu vĩ đại, nhưng đây là lúc cần tính đến nhiều rủi ro hơn. Một trong những điều phổ biến nhất là "say sóng", đe dọa ngay cả khi bạn đưa bọn trẻ đi du ngoạn ngắn ngày quanh bến cảng vào kỳ nghỉ. “Trong trường hợp này, hãy tập trung chủ yếu vào việc phòng ngừa,” Štěpánka Štrougalová chỉ ra. "Trước hết, hãy đảm bảo rằng đứa trẻ không ăn đồ béo hoặc cay trước khi ra khơi. Thậm chí không thể giới thiệu món bít tết yêu thích... Tuy nhiên, điều ngược lại cũng sẽ là một sai lầm - cụ thể là đi du thuyền với cái bụng đói. Đối với trẻ em, thức ăn nhẹ từ rau , khoai tây nghiền, bánh ngọt, chuối và nếu chúng không phản đối, gừng ở dạng bánh quy hoặc kẹo là phù hợp nhất.

Và một lời khuyên có giá trị hơn ở phần cuối - nếu bạn đang đi du lịch với trẻ em bằng phà và đỗ xe trong khu vực chở hàng của tàu, hãy chỉ ở đó với trẻ em chừng nào thực sự cần thiết - thở ra nhiều lần từ ô tô và động cơ tàu thủy tích tụ ở đây, có thể khiến bụng chúng ta cồn cào... Suy cho cùng, cũng không nên đánh giá thấp các tế bào khứu giác. Chúng thường là tác nhân gây buồn nôn. Vì lý do tương tự, nên tránh nhà bếp tàu và khu vực làm sạch cá với trẻ em.

Xem thêm: bãi tranh
Xem thêm: bai tranh