Cách tính khối lượng kè taluy nón mố công trình cầu?

nietdoan

Thành viên có triển vọng
Em là dân XD DD&CN nên công trình cầu đọc bản vẽ chưa được hiểu lắm, Bác nào có cách tính toán khối lượng kè taluy nón mố công trình cầu có thể chỉ cho e học hỏi được k? up file lên luôn thì tốt wa? chân thành cảm ơn!

nietdoan

Thành viên có triển vọng
huhu, sao k co ai trả lời vậy?

buồn quá! sao k có ai giúp mình với...làm ơn đi mà

T

truonghuuchau_tk10

Guest
Các Bác ,các anh chị oi
Em vưa mới xin việc nhưng em sợ lam tại vì em mới ra trương chưa biết dì nhiều về công việc nên em sợ ko làm được
Em mong các cô chú, anh chị cho em một số lời khuyên để em co thể lam tồt được công việc của minh
Em xin cảm ơn nhiu a
Cho em xin hỏi cách bóc khối lượng công trình đươc tính như thế nào cho hợp lý a

sondaubac

Thành viên rất triển vọng
Các Bác ,các anh chị oi
Em vưa mới xin việc nhưng em sợ lam tại vì em mới ra trương chưa biết dì nhiều về công việc nên em sợ ko làm được
Em mong các cô chú, anh chị cho em một số lời khuyên để em co thể lam tồt được công việc của minh
Em xin cảm ơn nhiu a
Cho em xin hỏi cách bóc khối lượng công trình đươc tính như thế nào cho hợp lý a
Trước hết bạn phải hình dung ra được các phần việc, hạng mục công việc chính cần phải làm. Sau đó từng bước cụ thể tính toán chi tiết khối lượng các hạng mục công việc đó. Ví dụ:
1 công trình có các phần việc A, B, C... trong từng phần việc đó lại có các hạng mục cần làm (a1, a2, a3, ...) sau đó mới tính toán khối lượng các hạng mục đó căn cứ theo bản vẽ (và thuyết minh nếu cần).
Nói chung trong công trình đó bạn phải đi từ tổng quát đến chi tiết. Nắm được tổng thể công trình trước sau đó mới đi sâu vào từng nội dung. Đồng thời phải siêng năng, cần cù chịu khó học hỏi... hihihi Chúc bạn làm việc tốt!

tran dinh giang

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Em là dân XD DD&CN nên công trình cầu đọc bản vẽ chưa được hiểu lắm, Bác nào có cách tính toán khối lượng kè taluy nón mố công trình cầu có thể chỉ cho e học hỏi được k? up file lên luôn thì tốt wa? chân thành cảm ơn!
Tuỳ theo Hồ sơ thiết kế. Nếu:
- Cả mố mà đắp đất mái taluy 1:1,5 thì bạn tính 1/4(thể tích hình nón) cho mỗi bên và cộng vào phần đường dẫn tính khối lượng trung bình diện tích cho 2 mặt cắt cộng lại nhân với chiều dài.
- Phần từ tường đỉnh trở về trước mà mái taluy 1:1 và phần từ tường đỉnh trở về sau là 1:1,5 thì bạn phải tính vi phân thôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới