cần giúp đỡ về tư vấn giáp sát xây dụng

uhthitaianh

Thành viên nhiều triển vọng
chào các a/c . là thế này e học cao đẵng ra và xin vào được 1 công ty tư vấn thiết kế nhưng em băn khoăn là thế này ah liệu người học cao đẵng có dc thiết kế, giáp sát công trình không?, có quy định nào về cái này không ah, mong a/c giúp đỡ.

ketcauthep

Thành viên có triển vọng
Phần thiết kế thì bạn có thể là "Người tham gia lập' hoặc là " Người Lập ' nếu bạn có năng lực thì vẫn OK, vì trong 1 dự án "Người chủ trì thiết kế" mới là quan trọng nhất. Về giám sát thì bạn cần có chứng chỉ giám sát theo quy định của pháp luật, muốn có chứng chỉ giám sát thì cần ít nhất 2 năm kinh nghiệm, mà cái này bây giờ người ta chủ yếu bỏ tiền mua là nhiều bạn ạ, bạn cứ yên tâm mà làm và tích góp kinh nghiệm, rồi thời gian công ty sẽ lo cho bạn thôi!

uhthitaianh

ths anh nhé, em giờ vừa thiết kế vừa làm giám sát, công ty em nhỏ lắm, chỉ làm các công trình cấp 4 trở xuống,

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
Trong cùng một Công trình - Dự án: "Thiết kế thì không được Giám sát - Giám sát thì không được Thí nghiệm - Thiết kế thì được Thí nghiệm" - Nôm na là dzậy!!!

uhthitaianh

có nghĩa là em vừa thiết kế và vừa giám sát ( 2 công trình khác nhau), theo ngi định mới thì 1 công ty có thể vừa thiết kế và vừa giám sát công trình mình tự thiết kế