Cần nhờ các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ

thienybi

Thành viên rất triển vọng
các anh chị trên diễn đàn giúp em cách bóc tấm trần thạch cao chịu nước với. Trước đây em vẫn bóc theo m2 nhưng sếp không đồng ý bắt em phải bóc rõ khối lượng, vật liệu. Em đang làm trần thạch cao khung chìm nhưng em không hiểu ngoài tấm thạch cao ra thì cần những vật liệu gì anh em giúp em với

L

levinhxd

Guest
Thường thì các nhà cung cấp Trần thạch cao sẽ báo giá dưới 2 dạng:
1, Theo m2 trần hoàn hoàn thiện (kể cả vách, tường bao vv..)
2, Theo m2 tấm và m2 khung
Tức là Trần thạch cao bao giờ cũng có hệ khung thép và tấm trần
Sau đây, mình gửi đến bạn file đính kèm mô tả chi tiết cấu tạo trần thạch cao nhé

File đính kèm

• Cau tao tran thach cao.rar
    244,1 KB · Đọc: 240

thienybi

Thành viên rất triển vọng
cám ơn anh nhiều lắm em tìm cái này mà không thấy. Em xem file của anh em thì em hiểu rồi. Thank:x
Sau một hồi mày mò em phát hiện ra là trong dự toán G8 có mã AK.66110 (acit thì em không bít) đã tính hộ mình các phụ kiện của trần thạch cao. Em xem thấy các dự toán của mọi người trên diễn đàn sao không áp mã này mà lại đê là TT. Anh nào biết chỉ giúp nhé( mã này em cũng thấy có trong ĐM 1776)

Last edited by a moderator:
D

dtkienbs

Guest
tên mã hiệu thì họ lấy theo định mức, và đơn giá, phần mềm acitt hay g8 thì tên cũng như nhau thôi, theo mình thì nếu làm dự toán lên theo định mức nhà nước, còn TT thì chắc do thấy đơn giá nhà nước cao quá lên họ bớt đi đấy, 1m2 trần khoán ngoài rơi vào khoảng 160K-180K vậy mà giá nhân công trong đơn giá nhà nước đã vậy rồi, theo đơn giá nhà nước thì lãi lắm:)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới