Cảnh báo: Nước có xuất xứ nhiều thang máy đểu nhất

• Khởi xướng tybql
  • Ngày gửi
T

tybql

Guest
Mình không biết các bác làm trong nghề thang máy đã ai tiếp xúc hoặc đã làm việc cùng với 1 số hãng thang máy có xuất xứ từ Malaysia chưa nhỉ? Mình biết là khi nghe đến từ Malaysia thì nhiều người tin và nghĩ là tốt. Tuy nhiên, mình biết thì hầu như các thiết bị sử dụng trong thang máy của họ đều nhập lại từ Hàng Châu - Trung Quốc. Sau đó, họ về đóng thêm dấu xuất xứ từ Malaysia.Ví dụ như: Mashiba, Sany O, Eita.... Zậy mà họ vẫn được cấp CO, CQ bình thường. Tóm lại là toàn CO, CQ vớ vẩn. :-<
Mình muốn chia sẻ với các bác đang tìm kiếm, lựa chọn thang máy nên tuyệt đối cẩn thận khi đặt hàng có nguồn gốc từ Malaysia.
:(

P

phanduong.phan

Guest
Chào bạn!

Trước tiên mình xin cảm ơn với biệt danh ( nick ) không tử tế của bạn! khi bản chất dấu tên là ko đàng hoàng sao lời nói với mọi người ai tin được những lời bịa đặt ko thật đó! Tôi khuyên bạn muốn làm người đàng hoàng từ cái nhỏ nhất cũng như lời ăn tiếng nói nên biết chọn lựa phát ra với cộng đồng! Chúc bạn ngày một lớn khôn hơn!

T

tybql

Guest
Trước tiên mình xin cảm ơn với biệt danh ( nick ) không tử tế của bạn! khi bản chất dấu tên là ko đàng hoàng sao lời nói với mọi người ai tin được những lời bịa đặt ko thật đó! Tôi khuyên bạn muốn làm người đàng hoàng từ cái nhỏ nhất cũng như lời ăn tiếng nói nên biết chọn lựa phát ra với cộng đồng! Chúc bạn ngày một lớn khôn hơn!
Tớ chào cái bạn nào tên đàng hoàng phản hồi bài tớ nhé :x
Lâu ngày đi công trình về, lên mạng mới biết có người phản hồi bài viết của tớ.
Nói cho hiểu nhau thêm, trên diễn đàn ko nên đi chỉ trích người khác tên xấu hay tên đẹp làm gì bạn ơi. Sinh vào năm Tý, nên ba má đặt luôn tên Văn Tý, tớ lại làm trong Ban Quản Lý dự án nên lấy nick tybql. (Ý nghĩa và đầy đủ quá cơ).
Căn bản mọi người cùng nhau chia sẻ thông tin, diễn đàn là để mọi người tìm hiểu và cập nhật về 1 lĩnh vực nào đó mà họ quan tâm. Mình đâu cần đi xin xỏ mọi người tin tớ chứ :D. Tớ biết gì chia sẻ zậy thui muh. Chắc ko đụng chạm gì tới bạn đâu nhỉ. Một lần nữa khen cho bạn cách chúc ngày 1 khôn lớn đến tớ nhá. :">

T

thaytulangman

Guest
Mình thấy chuyện này cũng bình thường thôi. Ai cũng biết bây giờ Trung Quốc là đại công xưởng của thế giới. Còn chuyện CO CQ thật ra nó cũng chỉ là tờ giấy chứng nhận, "chứng" như thế nào để "nhận" cái gì thì riêng mỗi người tự cảm nhận :) Với mình quan trọng nhất là chất lượng thật sự như thế nào mới là điều quyết định!

M

mubaohiem2

Guest
Bạn nói đúng

Bạn Tý ơi,
Bạn phát biểu như vậy hoàn toàn chính xác.
Lời cảnh báo của bạn có căn cứ mình đã gặp rồi.