Cao độ bentonite, chiều dài ống vách trong thi công cọc khoan nhồi!

Longtruongnguyen

Thành viên mới
Bác nào biết cách tính của cao độ bentonite và chiều dai ống vách trong thi công cọc khoan nhồi chỉ dẫn cho em cai.Thanks nhiều!

doilangthang

Thành viên mới
Chiều dài ống vách được đặt dài đến hết lớp đất có thể gây sạt lở trong quá trình khoan (ví dụ đất bùn sét, cát chảy, karsto...)
Cao độ bentonite thì tùy vào mặt bằng, thường thì cao độ bentonite bằng cao độ mặt đất tự nhiên để tuần hoàn bentonite chảy được xuống hố thu ben(ống vách cao hơn mặt đất tự nhiên tầm 30-50cm).

minhtiem101084

Thành viên mới
Em lần đầu tiê thi công cọc khoan nhồi. Các bác cho em hỏi quy trình trộn bentonit như thế nào. Em xin cảm ơn!

mai_tran

Thành viên mới
Các Bác cho em hỏi, cọc khoan cọc nhồi có ống vách, thì tính bentonite từ đâu đến đâu... trong 4 cách dưới đây
1. Tính từ miệng ống vách xuống đến đáy cọc khoan.
2. Tính từ đảo thi công xuống đến đáy cọc khoan.
3. Tính từ đáy ống vách xuống đến đáy cọc khoan.
4. Tính từ bằng bê tông của cọc khoan đó.
Các Bác giúp em nhé
Thanks

hochoaivandot

Thành viên năng động
-Tuy thuoc vao phuong phap khoan coc khoan nhoi:
+ Phuong phap khoan tuan hoan thuan: Thi dung dich bentonite tinh tu day lo khoan den dinh ong vach.
+ Phuong phap khoan tuan hoan nghich: Thi dung dich bentonite tinh tu day lo khoan den cao do dung dich bentonite(cao do dung dich bentonite thuong cao hon muc nuoc ngam 2m, tuy theo dieu kien dia chat ban ah nham dam bao thanh vach khong sap)

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới