Cấu hình thông số cho tài khoản để hiển thị bài viết theo trình tự

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Có thể lựa chọn cách sắp xếp bài viết theo trình tự mới - cũ không ?

Bạn có thể chọn cách hiển thị các bài viết trên diễn đàn ở máy tính của bạn theo kiểu: tuần tự từ mới đến cũ hoặc tuần tự từ cũ đến mới. Làm như sau:

Bước 1. Truy cập vào phần quản lý Hồ Sơ tài khoản của bạn kích vào đây
Bước 2. Tìm và kích vào mục Cài đặt chung và cuộn xuống vùng Chế độ hiển thị chủ đề.
Bước 3. Lựa chọn cách sắp xếp bài viết. Bạn có thể chọn để xếp đề tài với những dạng sau:
-> Dạng thẳng - Cũ nhất đầu tiên (Linear - Oldest First).
-> Dạng thẳng - Mới nhất xếp trước (Linear - Newest First).
Bước 4. Kích vào nút Lưu thay đổi

Chúc bạn thành công và tìm được nhiều điều hữu ích từ diễn đàn.

Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Câu hỏi: Tại sao nick em đăng nhập rồi click vào một topic bất kỳ thì thấy bài mới nằm trên bài cũ, trang mới nằm trước trang cũ? Em có hỏi mấy bác trên này thì các bác đều bảo nick em bị chập, nhưng mà em đăng ký nick rất đúng quy trình ạ. Hay là có lựa chọn nào khác về view bố cục của một topic thì các bác chỉ em với, chứ đọc thế này em không quen. Em cảm ơn.

Trả lời: Vấn đề bạn vướng mắc nằm ở chế độ hiển thị bài viết.
Bạn có nhấn vào biểu tượng bánh xe ở gần chỗ đăng nhập và chọn Thiết lập tài khoản. Tùy theo sự phát triển của phần mềm diễn đàn mà lệnh này có thể thay đổi. Bạn có thể truy cập bằng link sau: www.giaxaydung.vn/diendan/usercp.php

Trong mục này, bạn vào chế độ hiển thị bài viết. Đặt chế độ bài viết cũ xếp trước.

Nhấn ghi thay đổi. Vậy là "cây chuối lại mọc từ gốc". Chúc bạn thành công.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới