Chào hàng cạnh tranh rút gọn

hoa_nang_hp

Thành viên có triển vọng
Mình đang thực hiện gói thầu mua sắm hàng hóa theo hình thức chào hàng cạnh tranh, do gói thầu nhỏ (dưới 200 triệu) nên mình viết HSYC theo mẫu B của thông tư 11/2010/TT-BKH.
Các bạn cho mình hỏi là: việc tổ chức chào hàng cạnh tranh gói này có cách nào rút gọn được không hay vẫn phải thực hiện đúng các trình tự như Điều 43 – Nghị định 85/2009/NĐ-CP quy định? Vì mình thấy gói thầu quá nhỏ mà cũng phải đăng Báo Đấu thầu 3 kỳ liên tiếp thì phiền phức quá, có bạn nào biết không chỉ giúp mình với.
Cám ơn mọi người!

• Like
Các tương tác: vna

Harmony_DDH

Thành viên mới
Em làm thì vẫn phải thủ tục như vậy ạ. Theo em hiểu thì "rút gọn" ở đây là rút gọn về mặt các yêu cầu trên hồ sơ (năng lực, yêu cầu kỹ thuật...), kéo theo rút gọn được hồ sơ. Còn thủ tục vẫn phải làm như bình thường để đảm bảo tính công khai và cạnh tranh.

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Mình đang thực hiện gói thầu mua sắm hàng hóa theo hình thức chào hàng cạnh tranh, do gói thầu nhỏ (dưới 200 triệu) nên mình viết HSYC theo mẫu B của thông tư 11/2010/TT-BKH.
Các bạn cho mình hỏi là: việc tổ chức chào hàng cạnh tranh gói này có cách nào rút gọn được không hay vẫn phải thực hiện đúng các trình tự như Điều 43 – Nghị định 85/2009/NĐ-CP quy định? Vì mình thấy gói thầu quá nhỏ mà cũng phải đăng Báo Đấu thầu 3 kỳ liên tiếp thì phiền phức quá, có bạn nào biết không chỉ giúp mình với.
Cám ơn mọi người!
Theo tôi, việc chào hàng cạnh tranh trong mua sắm hàng hóa chỉ quy định 1 quy trình tổ chức chào hàng cho mọi quy mô gói thầu < 2 tỷ đồng thực hiện chào hàng cạnh tranh, nghĩa là bạn vẫn phải thực hiện các thủ tục đăng tải thông báo mời chào hàng trên tờ Báo đấu thầu,... theo quy định của NĐ 85/2009 mặc dù gói thầu của bạn nhỏ.

DauThauPro

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Đăng nhật báo địa phương cũng được mà ta?
bạn xem lại THÔNG TƯ LIÊN TỊCH
Quy định chi tiết việc cung cấp thông tin về đấu thầu để đăng tải
trên Báo Đấu thầu Số: 20 /2010/TTLT-BKH-btc

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới