Chia sẻ biểu mẫu biên bản song ngữ Anh - Việt cho phần mềm tư vấn giám sát

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Cảm ơn các đồng nghiệp đã gửi các biểu mẫu biên bản TVGS thời gian qua. Trong quá trình hoàn thiện phần mềm TVGS, TA có dự kiến xây dựng thêm biểu mẫu biên bản song ngữ Anh - Việt hoặc bằng tiếng Anh cho phần mềm TVGS sau khi đã hoàn thiện xong phần tiếng Việt.

Qua chủ đề này, rất mong các đồng nghiệp đang làm công việc TVGS có các biểu mẫu biên bản, nghiệm thu công việc song ngữ hoặc bằng Tiếng Anh chia sẻ, đóng góp các biểu mẫu.

Các bạn có thể up tại chủ đề này hoặc gửi về địa chỉ theanh@giaxaydung.com.
Xin chân thành cảm ơn.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Biên bản nghiệm thu hoàn thành xây dựng công trình đưa vào hoạt động

TA đang hoàn thiện các mẫu biểu song ngữ Anh-Việt của phần mềm Tư vấn giám sát. Một bạn đồng nghiệp gửi các mẫu này qua email, nhưng qua tìm kiếm thì thấy là do thành viên nguyenduong171 post lên giaxaydung.vn từ 11/11/2008. TA biên tập lại, dịch lại một số chỗ, tham khảo để sử dụng cho phần mềm tư vấn giám sát. Có thể còn chưa chuẩn, rất mong nhận được sự góp ý hoàn thiện về dịch thuật, thuật ngữ của các bạn.

Biên bản nghiệm thu hoàn thành xây dựng công trình đưa vào hoạt động.
Minutes on the acceptance for operatuon of project construction upon its complettion.

Nếu bạn bấm nút download tài liệu này, mong bạn hãy up lên chia sẻ lại một biên bản song ngữ. Mỗi người một tay để có bộ sưu tập các biểu mẫu, biên bản... dành cho công việc tư vấn giám sát. Xin cảm ơn.

File đính kèm

• Phuluc5.3-V-E.doc
    78,5 KB · Đọc: 2.398

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Biên bản nghiệm thu công việc / Minutes of inspection of work item

Biên bản nghiệm thu công việc (Minutes of inspection of work item) TA biên tập, dịch thêm và đưa vào Excel. Xin chia sẻ cùng các đồng nghiệp.

Nguồn tham khảo: Các mẫu biên bản của dự án Cảng trung chuyển quốc tế Vân Phong (giai đoạn khởi động) / Project: Van Phong International transshipment terminal (starting stage).
Xin cảm ơn sự trợ giúp của Mr. Nguyễn Huy Khôi, phó Tổng giám đốc Tổng Công ty xây dựng đường thủy Việt Nam / VIETNAM WATERWAY CONSTRUCTION CORPORATION (VINAWACO).

File đính kèm

• BB_nghiem_thu_cong_viec_song_ngu.xls
    30 KB · Đọc: 1.974

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Inspection materials, equipments created products before using

Biên bản nghiệm thu vật liệu, thiết bị, sản phẩm chế tạo sẵn trước khi sử dụng / Inspection materials, equipments created products before using.
Biên bản này TA dịch, nhập vào bảng Excel và định dạng. Xin chia sẻ và nhờ các bạn góp ý thêm.

Nếu thấy tài liệu hữu ích, hãy chia sẻ lại cho TA mẫu mà bạn có nhé.

File đính kèm

• BB_nghiem_thu_VL-TB-SP-truoc-su-dung_song_ngu.xls
    30 KB · Đọc: 1.520

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Monthly report / Báo cáo hàng tháng

TA tự mình chế bản trên Excel 2007 biểu mẫu báo cáo nội dung công việc (contents of work) gửi lên chia sẻ với bạn nào quan tâm. Báo cáo về khối lượng thiết kế (Design volume) và các số liệu về khối lượng:
- Progressive at the beginning of terms / Lũy kế đầu kỳ
- Terms’ plans / Kế hoạch trong kỳ
- Term’s implementation / Thực hiện trong kỳ
- Completed ratio / Tỉ lệ hoàn thành
- Progressvive at the end of terms / Lũy kế cuối kỳ
- Plans in Incoming terms / Kế hoạch kỳ tới
Ở đây các bạn cũng gặp thuật ngữ: Governing body / Ban điều hành.
Xin cảm ơn bạn Ngô Thanh Tùng học viên lớp dự toán đo bóc khối lượng của Công ty Giá Xây Dưng, đã gửi tặng bộ file Quy trình nghiệm thu song ngữ công trình thủy điện Xekaman 1 giúp TA có nguồn tư liệu tham khảo quý giá. TA sẽ gửi tặng Thanh Tùng phần mềm Tư vấn giám sát ngay sau khi hoàn thiện để tri ân.

File đính kèm

• Bao_cao_hang_thang_song_ngu.xls
    19,5 KB · Đọc: 1.312

canhhungksxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Website
www.facebook.com
Gửi các bạn mẫu hợp đồng thầu phụ và hướng dẫn đấu thầu của wb bằng tiếng Anh.
Chúc các bác thành công.

File đính kèm

• Contract for Structural Investigations.doc
    224,5 KB · Đọc: 1.032
  • Prequal-5-07-ev1.doc
    570,5 KB · Đọc: 968

tancauduong

Thành viên năng động
Cảm ơn anh Thế Anh nhiều.Tài liệu rất là bổ ích, hy vọng với tài liệu như anh cung cấp thì tụi em có thể phát triển được thêm năng lực quản lý của mình trong một sớm một chiều thôi.

bangbang86

Thành viên mới
Cám ơn các pác nhiều nhiều! Các biểu mẫu này rất hay và bổ ích

thuhien98

Thành viên mới
Cảm ơn bác nguyentheanh và các bác đã share file để tham khảo ạ!

sonvnc.hn

Thành viên rất triển vọng
Đóng góp Biên bản nghiệm thu hoàn thành (song ngữ EN)

Xin cảm ơn ad đã đưa ra chủ đề hay.
Mình xin đóng góp Biên bản nghiệm thu hoàn thành (song ngữ EN)
Các bạn khác cùng hưởng ứng nhiệt tình nhé!

File đính kèm

• Nghiem thu hoan thanh (Song ngu).doc
    82,5 KB · Đọc: 779

phongtat

Thành viên mới
Cám ơn Bác. Khi nào có gì mới Bác lại chia sẻ cho anh em nhé

nanlee

Thành viên mới
Xin cảm ơn ad TheAnh đã có 1 sáng kiến rất hay, cũng cám ơn các bác nhiệt tình tham gia up tài liệu.

Cindy25

Thành viên mới
Xin cám ơn Anh TA đã chia sẽ tài liệu quý giá này, đây là nội dung mà mình rất cần trong công việc hiện nay.

phithanhnguyen

Thành viên mới
Cảm ơn các bác rất nhiều, em đang tìm hiểu thêm về Anh ngữ, mong các bác chỉ giáo thêm!

vandung494390

Thành viên nhiệt tình
Cảm ơn các đồng nghiệp đã gửi các biểu mẫu biên bản TVGS thời gian qua. Trong quá trình hoàn thiện phần mềm TVGS, TA có dự kiến xây dựng thêm biểu mẫu biên bản song ngữ Anh - Việt hoặc bằng tiếng Anh cho phần mềm TVGS sau khi đã hoàn thiện xong phần tiếng Việt.

Qua chủ đề này, rất mong các đồng nghiệp đang làm công việc TVGS có các biểu mẫu biên bản, nghiệm thu công việc song ngữ hoặc bằng Tiếng Anh chia sẻ, đóng góp các biểu mẫu.

Các bạn có thể up tại chủ đề này hoặc gửi về địa chỉ theanh@giaxaydung.com.
Xin chân thành cảm ơn.
- Em xin góp một số biên bản nghiệm thu của hạng mục thi công mố A2 ( đắp K98, base, subase, tường chắn đất có cốt, các biên bản của một IPC ở cao tốc Nội Bài - Lào Cai, gói A7
Tường chắn đất có cốt : http://www.mediafire.com/download/rcxvrtrykzzzwyw/BAY+1-9.rar
Thi công mố A2: View attachment A2.rar
Thủ tục hồ sơ thanh toán 1 đợt: http://www.mediafire.com/download/nsv8909u6y9xxvh/IPC30.rar
- Mẫu hồ sơ thanh toán Dự án Đèo Cả : View attachment Mau Ho So Thanh Toan Deo Ca.rar

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới