Chia sẻ với anh em diễn dàn công cụ hay sử dụng cho nghề QS

excel2050

Thành viên năng động
Sau môt thời gian làm BOQ thấy có nhiều vấn đề phải làm thủ công quá nên tôi viết tool này+gộp một số tính năng chia sẻ bởi ae bên "Giải pháp excel" bằng Visual Basic trong excel chia sẻ với ae mong muốn làm giảm tiện việc làm thủ công không cần thiết. Xin nói trước là nó chỉ hữu dụng cho QS thôi nhé và chỉ chạy trên excel 2007. Khả năng có hạn nếu có sai sót mong mọi người góp ý để tôi bổ xung. Xin đính kèm file add-in và hướng dẫn sử dụng để anh em diễn đàn sử dụng và góp ý.

File đính kèm

• QS tool.zip
    110,9 KB · Đọc: 374

chuonchuon01

Thành viên mới
Thanks bác Excel2050 nhiều, nhưng không hiểu sao mình cài xong thì nó đòi hỏi password là sao nhỉ?

excel2050

Thành viên năng động
Bạn có thể cho biết là nó đòi pass khi nào không? Nếu bạn đưa nó vào như add-in mà tôi hướng dẫn trong file thì sẽ không có lỗi đó. Bạn xem lại xem thế nào. Để đưa nó vào add-in làm như sau (excel 2007):
Mở excel ra vào option-add-ins-go rồi chọn file "format tool.xlam" nhé. Nhớ phải để macro ở enable đấy. Tắt excel đi và mở lại là ok.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới