Cho em hỏi về dự toán chuyên ngành điện!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Các bác cho em hỏi về công trình điện một xíu nhé! Do không phải chuyên ngành nên khôgn biết đường nào mà lần!
Trong bảng dự toán của công trình: Lắp đặt nhánh rẽ sau công tơ và hệ thống điện trong nhà cho các hộ đồng bào dân tộc thiểu số tại chỗ Các chi phí tính trong bảng tổng hợp như sau:

Chi phí khảo sát thiết kế: =5.000 đồng x số hộ
Chi phí quản lý dự án: = 10.000 đồng x số hộ
Chi phí quyết toán công trình: = 5.000 đồng x số hộ

Các bác có thể giải thích hộ em sao lại có cách tính như thế này nhé! Có quy định tại văn bản nào không?
Em xin cảm ơn các bác nhiều!

T

thuongevn

Guest
Các bác cho em hỏi về công trình điện một xíu nhé! Do không phải chuyên ngành nên khôgn biết đường nào mà lần!
Trong bảng dự toán của công trình: Lắp đặt nhánh rẽ sau công tơ và hệ thống điện trong nhà cho các hộ đồng bào dân tộc thiểu số tại chỗ Các chi phí tính trong bảng tổng hợp như sau:

Các bác có thể giải thích hộ em sao lại có cách tính như thế này nhé! Có quy định tại văn bản nào không?
Bạn thử xem phần thuyết minh dự toán sẽ biết người ta lập trên cơ sở nào. Quả thật tôi chưa gặp trường hợp này bao giờ, :confused:

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Trong các căn cứ thì họ chỉ nói đến các thông báo giá của Liên sở TC-XD!
Có một căn cứ là: 816/TB-LN ngày 15/7/2003 của liên ngành tài chính vật giá - Công nghiệp - điện lực V/v hướng dẫn tính toán chi phí và xác định giá lắp đặt công tơ điện 1 pha đến hộ sử dụng điện thuộc đối tượng hộ đồng bào dân tộc thiểu số, hộ đói nghèo, hộ chính sách"
Nhưng em tìm mãi không ra văn bản này!
Bác nào biết về vấn đề này xin chỉ giáo!
Cảm ơn!

M

minhtuong

Guest

Với dự án đầu tư xây dựng có vốn nhà nước, không thể có cách lập này được.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Đây là dự án thuộc chương trình 168 của chính phủ, khi nhìn vào bảng tổng hợp này thì em cũng ko biết thế nào nữa!
Đây là dự án mà đã được Sở Công nghiệp thẩm định và chấp nhận chi phí như trên!
Có bác nào biết thì chỉ giúp nhé!

hongcong

Thành viên rất triển vọng
Đây là dự án thuộc chương trình 168 của chính phủ, khi nhìn vào bảng tổng hợp này thì em cũng ko biết thế nào nữa!
Đây là dự án mà đã được Sở Công nghiệp thẩm định và chấp nhận chi phí như trên!
Có bác nào biết thì chỉ giúp nhé!

Thế thì bạn xem lại thuyết minh dự án 168 đi chắc chắn cách tính sẽ có ở trong này, cái này tương tự dự án 135 mà, trong các dự án xóa trường học tranh tre nứa lá (135), hạ tầng nông thôn (174)... thì trong thuyết minh dự án và theo quyết định phê duyệt dự án được ghi rất rõ cách tính như của bạn nêu, nhớ là thuyết minh dự án hoặc quyết định phê duyệt nhé.

Last edited by a moderator: