Cho em hỏi về lỗi trong Word 2003!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Khi soạn thảo văn bản trong Word 2003 em gặp phải lỗi thế này. Nhờ các bác tháo gỡ hộ!
Khi mình bôi đên dòng văn bản và bấm phím Delete trên bàn phím thì dưới dòng status hiện lên dòng Delete Blocks? No (Yes)
Và khi đó mình bấm phím Y nó mới chịu xóa!
Cảm ơn các bác nhiều!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Trong khi sử dụng Word 2003 các dòng văn bản bị chuyển thành Block. Có bác nào gặp trường hợp này chưa? Chỉ giúp em cách tháo gỡ với nhé!
Cảm ơn!

P/s: Về biểu hiện của nó giống như em nêu ở phía dưới đó

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Vào Menu Tool --> Options --> General Tab, gỡ bỏ đánh dấu check "Navigation keys for WordPerfect Users"

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Vào Menu Tool --> Options --> General Tab, gỡ bỏ đánh dấu check "Navigation keys for WordPerfect Users"

Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn, nhưng ko được bạn à. Trước giờ mình không hề đánh dấu vào mục đó. Chức năng blocking của Word đã được called nhưng không biết tắt nó ở chỗ nào.
Bác nào có cao kiến tiếp tục chỉ cho em với!

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Tìm ra rồi!

Các bác cũng vào Menu Tool --> Options --> General Tab, gỡ bỏ đánh dấu check "Help for WordPerfect Users".
Mong rằng sau này bác nào gặp trường hợp như em còn tìm cách tháo gỡ. Em đã remove và cài lại nhưng vẫn không được đó!
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ!

T

tatylic

Guest
Cám ơn các bác !

Cám ơn các bác !

Em cũng bị thông báo đó, như em kiểm tra lại thì thấy phải bỏ tick cả "Navigation keys for WordPerfect Users""Help for WordPerfect Users" đi thì mới được. Còn tick 1 trong 2 lựa chọn này là còn bị hỏi.

T

thanhluanhpvn

Guest
Chào các bạn!
Mình làm Word có Copy ở bản khác vào khi xong thì Save. Sau đó mở ra thì các chữ trong bản Word đó biến thành ô vuông. Các bạn giúp mình nhé.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Chào các bạn!
Mình làm Word có Copy ở bản khác vào khi xong thì Save. Sau đó mở ra thì các chữ trong bản Word đó biến thành ô vuông. Các bạn giúp mình nhé.

Bạn có thể gởi file đó lên để mọi người cùng giúp bạn! Có thể do lỗi font chữ!

Thân chào!

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Chào các bạn!
Lỗi mà bạn đã gặp có thể là do font chữ của 2 file khác nhau hoặc tính năng AutoCorrect của Word tự động thay thế các ký tự font.
Để khắc phục, bạn thử làm như sau:
- Bấm Ctrl+A để chọn toàn bộ văn bản rồi chọn cùng 1 kiểu font. Ví dụ .vntime.
- Vào menu Tool/AutoCorrect Option.. bỏ chọn Replace Text as you type
Nếu không được, bạn gửi lên để mọi người cùng xem giúp

N

nguyen.hoa29

Guest
Mình copy văn bản khi đánh thêm vào thì nó cứ cách khoảng trắng ai biết cách khắc phục chỉ mình với.cảm ơn nhiều

quyettoan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Xem lại đánh dấu Smart cut and Paste trong tab Edit (Menu Tool --> Option)

buithethoi

Thành viên năng động
Mình copy văn bản khi đánh thêm vào thì nó cứ cách khoảng trắng ai biết cách khắc phục chỉ mình với.cảm ơn nhiều

Mình cũng hay gặp lỗi này tuy nhiện hiện nay mình chỉ biết cách này và dùng thấy cũng tạm ổn.
Khi gặp lỗi như vậy bạn dừng lại xoá ngay hết nhứng chứ vừa đánh mà bị những khoảng cách đó. Sau đó save lại và tắt file này đi rồi lại bật lên gõ tiếp.
Mình nghĩ là ổn.

G

goldenfish

Guest
Mình cũng hay gặp lỗi này tuy nhiện hiện nay mình chỉ biết cách này và dùng thấy cũng tạm ổn.
Khi gặp lỗi như vậy bạn dừng lại xoá ngay hết nhứng chứ vừa đánh mà bị những khoảng cách đó. Sau đó save lại và tắt file này đi rồi lại bật lên gõ tiếp.
Mình nghĩ là ổn.
Hihi. Không mất công vậy đâu buithethoi ạ. Lỗi này chỉ xảy ra khi bạn gõ tiếng Việt bằng unicode, sau đó có copy-past. Bạn làm theo bạn Quyettoan ở trên kia kìa. Vào Menu Tool-> Option-> chọn thẻ Edit: trong phần cut and paste options bạn bỏ chọn tích ở "smart cut and paste" thì sẽ không bị như vậy nữa. x(
Trước mình cũng gặp lỗi này, đang soạn thảo văn bản mà cứ phải save rồi đóng rồi mở lại rất bực mình. Hi vọng từ nay bạn không còn thấy bất tiện như vậy nữa. >:D<

quachtinh28

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bị lỗi như thế này gỡ sao mấy bác

có file trong usb lúc mình mở ra để làm nhưng do máy bị tắt bất ngờ, rồi mình rút usb ra sau đó vào máy khác mở lại thì nó báo lỗi như thế này . em có chụp lại - các bác xem thử
Trong khi đó file vẫn hiển thị và dung lượng của nó vẩn thể hiện. có cách nào mở đc file đó không mấy bác

File đính kèm

• hinh anh loi word.rar
    87,1 KB · Đọc: 190

quachtinh28

Nhờ giúp đỡ

em gửi các bác file này rồi mở hộ em với- đây là một file điển hình, em có mấy file quan trọng cung thuộc dạng này- các bác giúp em với

File đính kèm

• 31 TCVN 4453 1995.doc
    400,3 KB · Đọc: 314

hoa2911

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.yeunhacvang.com
cách khoảng trắng ai biết cách khắc phục

Bạn để font chữ mặc định là Times new roman phải không? Nếu đúng thì Khắc phục tình trạng này như sau:
Chỉ cần vào Tools > Options >Edit. Tại thẻ Edit, bạn bỏ dấu tích ở bảng Use smart copy and paste, sau đó nhấn OK. Lỗi cách chữ khó chịu sẽ lập tức biến mất.
Còn không phải thì các bạn khác giúp đỡ nhé!

nguyenanhcuong

Thành viên nhiều triển vọng
Website
khkt.net
Bạn đao phần này về cài vào máy:

http://www.khkt.net/chu-de/24925/Qua-cho-em-thuong-qua/

Bất cứ Word có lỗi gì, chỉ cần chọn thực đơn TinABC/Sửa tự động các lỗi Word tất cả các lỗi liên quan đến Word, tiếng Việt... vân vân và vân vân đều bị remove...

Nếu phát hiện ra không sửa được lỗi gì, góp ý vô tư, mình sửa ngay lập tức... :D

quachtinh28

sao không có ai trả lời giúp mình vậy ta, đăng cũng lâu rùi mà có thấy cái gì đâu. Ai ơi giúp tôi với - cảm ơn nhiều mà

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới