Có chủ đầu tư nào yêu cầu Bảo đảm dự thầu bằng hình thức đặt cọc với số tiền lên đến 5 tỷ đồng không

Dlonggt2008

Thành viên có triển vọng
Cho em hỏi: Có Chủ đầu tư nào yêu cầu Bảo đảm dự thầu bằng hình thức đặt cọc với số tiền lên đến 5 tỷ đồng không ạ?

nguyenxuandoi

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Cho em hỏi: Có Chủ đầu tư nào yêu cầu Bảo đảm dự thầu bằng hình thức đặt cọc với số tiền lên đến 5 tỷ đồng không ạ?
Giả sử Gói thầu có 40 nhà thầu tham gia thì số tiền đặt cọc là 200 tỷ. Con số này bằng 1 phần vụ Chủ đầu tư gói TÍN DỤNG ĐEN Lạng Sơn rồi. Nguy hiểm thật. cần xem lại khả năng tài chính của Chủ đầu tư???

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Luật không quy định bằng con số cụ thể đối với việc bảo đảm dự thầu bạn ạ mà chỉ thể hiện bằng % Giá trị gói thầu. Cụ thể tại Khoản 2 ĐIều 27 của Luật đấu thầu
"2. Giá trị bảo đảm dự thầu được quy định trong hồ sơ mời thầu theo một mức xác định căn cứ tính chất của từng gói thầu cụ thể nhưng không vượt quá 3% giá gói thầu được duyệt"

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới