Có nên sơn nhà màu trắng ngọc trai không?

mecubi

Thành viên nhiều triển vọng
Website
thosonnhadep.net
Có nên sơn nhà màu trắng ngọc trai không? Nên sơn nhà màu trắng sứ, sơn nhà màu trắng sữa…Đây là câu hỏi của rất nhiều quý khách hàng ạ
Để trả lời cho câu hỏi này thì cần xem nhà chúng ta thuộc vào diện nên sơn hay không, và ưu nhược điểm của sơn màu trắng. Và sơn nhà màu trắng nên dùng hãng sơn nào thì tốt nhất
Ưu điểm của sơn nhà màu trắng ngọc trai:

• Ưu điểm vượt trội là trắng sáng, sang trọng, và sạch sẽ. Sáng sang sạch đấy ạ. Đầy biệt thự tại sao họ lại sơn toàn là màu trắng đấy xi. Nó có lý của nó cả.
  • Khi tường nhà màu trắng thì làm nổi bật đồ nội thất như bàn ghế, tủ lạnh, đồ vật trang trí. Vì bàn ghế giường tủ chủ yếu là gỗ, tủ lạnh màu đen màu ghi nên tông màu trắng dễ phối đồ nhất. Hãy thử nghĩ xem, tường nhà là một màu ghi thì màu của các đồ dùng trong nhà có nổi bật không?
  • Mang lại cảm giác không gian rộng mở hơn, đặc biệt cho nhà nào có không gian trật trội càng nên sơn màu trắng
  • Nhà chung cư vì diện tích và không gian nhỏ hẹp vậy nên sơn nhà màu trắng vừa mang cảm giác rộng rãi, vừa dễ phối đồ dùng trong nhà
  • Trần nhà tốt nhất nên sơn nhà màu trắng các bác nhé. Thứ nhất là mình nằm ngủ nhìn lên trần, thứ 2 là khi mình ngước lên thì không gian nó rộng mở hơn, không bị bí bách, tù túng
Có nên sơn nhà màu trắng ngọc trai không?
==> Các shop cửa hàng quần áo, shop bán hàng, cửa hàng, phòng khách, phòng ngủ, biệt thự, bệnh viện, trạm y tế, các công trình công cộng đòi hỏi phải sáng sang sạch… Nói chung những chỗ nào cần phải sang trọng thì nên sơn nhà màu trắng ngọc trai các bác nhé
>>> Có nên sơn nhà màu trắng sứ không?
Gần đây nhất thợ sơn nhà hà nội mới đến chơi một nhà người bạn, bạn ấy bảo rằng thích sơn nhà màu trắng tại vì nhìn nó trắng nó sang trọng ấy. Mình trêu đẹp thật đấy bạn ạ, dễ phối đồ đạc trong nhà, nhìn màu tươi sáng nữa. Có điều là màu trắng thì hơi bẩn đấy nhé. Đặc biệt là nhà có trẻ con. bạn ấy bảo rằng, đang mong có vợ để cưới để đẻ con đây, bẩn cũng ok. Cứ 1 năm ta lại sơn lại 1 lần cho mới
Nhược điểm sơn nhà màu trắng ngọc trai:
Do vậy, sơn nhà màu trắng cũng có những nhược điểm của nó. Có điều, mình chấp nhận nhược điểm của màu trắng và để được chanh xả. Dễ bị bám bẩn, đặc biệt nhà nào có trẻ nhỏ. Nó sẽ biến bức tường dưới chân khoảng 1m trở xuống thành bức tranh theo bản năng nguệch ngoạc luôn.
Chỗ không nên sơn màu trắng: Khu bếp dễ bẩn, nhà có trẻ con thì không nên sơn màu trắng tại vì thời gian đầu nó rất đẹp nhưng chỉ được khoảng 1 thời gian ngắn các bạn vẽ linh tinh nên dễ bẩn lắm ạ; Nhà mà gần khu ẩm thấp, lối ra vào đi lại nhiều dễ bẩn. Khu vực nhà vệ sinh thì có thể sơn trần màu trắng nhìn cho trắng và sáng hơn, sạch hơn.
Bác nào cần thợ sơn nhà alo em nhé. Em Hùng thợ sơn nhà tại hà nội 0965.559.334 hoặc 0945.812.886. Thợ lúc nào cũng có. Xin hãy gọi điện để được tư vấn miễn phí và cử thợ đến khảo sát ngay và luôn ạ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới