Công tác đắp đá mặt bằng công trình

hacgiay1990

Thành viên nhiều triển vọng
Em chào anh chị trong diễn đàn!
Em đang lập dự toán san lấp mặt bằng, trong đó có phần đắp đá công trình bằng đá sau nổ mìn, em áp dụng mã AB.671xx - Công tác đắp đá công trình bằng đá hỗn hợp để tính. Trong định mức 1776 nêu rõ thành phần công việc của mã hiệu AB.671xx là: "Chuẩn bị, san đá đã có sẵn tại nơi đắp thành từng lớp, đầm lèn, hoàn thiện bảo đảm yêu cầu kỹ thuật" nhưng trong hao phí máy thi công chỉ có máy ủi, không thấy máy đầm. Anh chị cho em hỏi: Em sử dụng mã hiệu đó có phù hợp không? Nếu phù hợp thì phần đầm lèn, hoàn thiện liệu cũng dùng máy ủi để thực hiện có hợp lý??? Nếu không phù hợp thì anh chị chỉ giúp em mã hiệu phù hợp hơn nhé! Cảm ơn anh chị nhiều ^^ !!!!

hacgiay1990

Có anh chị nào biết giúp em với! Em hỏi mấy người rùi đều chưa tìm ra câu trả lời, hic hic!

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Mình có cái dự toán công trình đã được duyệt thì họ cũng chỉ tính như bạn. Nếu cần tham khảo thì bạn cho email mình gửi cho .

hacgiay1990

Cảm ơn bạn hungvina16! Bạn gửi mình tham khảo với nhé, mail của mình là trinhvanktxd@gmail.com.
Bên mình khi thi công vẫn dùng máy đầm để lu lèn đá nên mình đang tạm lấy mã đắp cát công trình rùi bỏ vật liệu cát đi (do nó có cả máy ủi và máy lu). :(
Có người bảo mình lấy mã làm móng CPDD đường để áp dụng nhưng mình thấy càng không hợp lý, hic hic.

HuongGiang

Thành viên có triển vọng
Em đang cần tính đắp đá kè biển kích thước 500-1000kg/viên, có anh, chị nào biết định mức tính, chỉ em với ạ?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới