CP lập HSMT và chấm thầu gói thầu TVTK

boynd

Thành viên rất triển vọng
Em đang muốn tìm hiểu về định mức chi phí cho đơn vị tư vấn lập HSMT và chấm thầu gói thầu tư vấn thiết kế các hạng mục hạ tầng kỹ thuật của 1 khu Công nghiệp.Em đã tìm hiểu trong thông tư 1751 nhưng không có định mức này.
Các bác chỉ dùm em mới.

G

giangbx

Guest
Em đang muốn tìm hiểu về định mức chi phí cho đơn vị tư vấn lập HSMT và chấm thầu gói thầu tư vấn thiết kế các hạng mục hạ tầng kỹ thuật của 1 khu Công nghiệp.Em đã tìm hiểu trong thông tư 1751 nhưng không có định mức này.
Các bác chỉ dùm em mới.

Cứ áp dụng mức <= đã quy định trong 1751 mà yêu cầu đơn vị tư vấn (lập HSMT, đánh giá HSDT gói thầu tư vấn) đề xuất giá cả = cách lập dự toán rồi CĐT quyết định.

phtl.77

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Các bác chỉ dùm em mới.

Cái này thì phải lập dự toán thôi bạn ơi, bạn xem hướng dẫn trong 1751 về cách tính phí tư vấn ấy. Mình thấy thông thường tính ra khoảng ~ 30T là được. Lúc trước mình có tham khảo ý của một anh làm ở SXD, anh nói chi phí lập HSMT cho tư vấn bằng 50% chi phí lập HSMT thi công xây lắp (mình cũng quên là theo quy định nào).