CSDL (Đơn giá, giá VT ...)

phuthanhhy

Thành viên có triển vọng
Admin cho tôi hỏi chút, PM dự thầu GXD rất hay và tốt - Đang miễn phí nhưng không có CSDL như: Đơn giá, giá VT, ..... của các địa phương khác thì làm thế nào ạ ?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Admin cho tôi hỏi chút, PM dự thầu GXD rất hay và tốt - Đang miễn phí nhưng không có CSDL như: Đơn giá, giá VT, ..... của các địa phương khác thì làm thế nào ạ ?
Chào bạn! Thay mặt anh/em nhóm phát triển cảm ơn lời khen ngợi và động viên của bạn. Phần mềm Dự thầu GXD phục vụ cho mục tiêu lập giá thầu, đấu thầu. Với CSDL đang tích hợp trong phần mềm bạn đã có thể làm mọi gói thầu Xây dựng, Lắp đặt, Sửa chữa, Đường dây, Trạm biến áp, Bưu chính viễn thông, Dịch vụ công ích, Hầm Lò... ở mọi nơi.

Nếu bạn cần bộ CSDL các địa phương khác để phục vụ nhu cầu riêng thì có nhiều cách giải quyết, tôi thử đưa 2 PA:
1. Bạn có thể mua bản khóa mềm 300.000đ/năm hoặc khóa cứng 3tr/năm để đóng góp và tiếp sức cho những người phát triển phần mềm và những người ngày đêm làm CSDL cho phần mềm.
2. Hoặc bạn có thể tự làm CSDL của các địa phương, tự làm CSDL nội bộ rồi nạp vào phần mềm để chạy. Khi bạn ngồi tự mình làm CSDL bạn sẽ hiểu sâu hơn về chuyên môn, đồng thời sẽ hiểu người làm CSDL đã vất vả, kiên trì và kỳ công đến mức nào.

Chúc bạn thành công.

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Thầy nguyentheanh cho em hỏi: Em dùng đơn giá, giá vật tư trong dự toán GXD rồi dùng định mức, từ điển vật tư, phụ lục vữa trong dự thầu GXD có được không ạ?
Chào bạn, Dữ liệu phần mềm Dự toán GXD và Dự thầu GXD có thể dùng chung được với nhau. Trường hợp của bạn đang nhắc đến thì mình chưa hiểu lý do vì sao lại phải dùng file CSV ĐG và GVT trong Dự toán GXD và DM, TĐVT, PLV trong Dự thầu GXD? Vì các bộ CSDL đều đã được lập đầy đủ các file CSV rồi.

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Em làm dự thầu tuy nhiên nếu dùng bộ định mức ở trong dự toán thì có những tỉnh chưa đủ. Hoặc phải lấy định mức ở tỉnh khác. Làm như vậy phải làm nhiều file sau đó tổng hợp hợp lại. Còn làm như cách trên mình sẽ tận dụng được đơn giá vật tư, nếu giá vật tư nào thiếu thì mình điền thủ công vào cũng được. Không phải tách file
Về cơ bản thì tên vật tư và mã vật tư đươc thống nhất tuy nhiên CSDL cho một số địa phương CSV Định mức có thể sẽ khác nhau dẫn đến ghép chung sẽ có vấn đề gọi sai vật tư ra. Nên mỗi bộ CSDL ví dụ HaNoi2011 thì sẽ DG, DM, GVT, TDVT, PLV sẽ có chữ HaNoi trong đó.
Nên những bộ anh ghép váo có thể phải chú ý.

pccckienlong

Thành viên năng động
anh em cho hỏi thế phần mềm dự thầu GXD nó khác với phầm mềm dự toán khác nhau ở điểm nào nhỉ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới