Cứu em với các bác ơi... Áp dụng EPC hay là Chìa khóa trao tay đây các đại ca ơi???

159753

Thành viên mới
Chào các anh các chị.
Em có một vấn đề này mong các anh chị giúp em với... rất gấp ạ!

Bên em là chủ đầu tư (1 PMU) được giao làm Chủ đầu tư 1 dự án... Trong dự án đó phải thiết kế ra một hệ thống giám sát các tàu thuyền thuộc Cục Đường sông việt Nam ( dùng công nghệ vệ tinh) cấu phần của hệ thống này bao gồm: Phần cứng, phần mềm, chi phí dịch vụ, chi phí đào tạo, chi phí thuê vệ tinh, chi phí hỗ trợ thực hiện dự án.... và các chi phí khác để cấu thành một hệ thống hoàn chỉnh.

Tổng giá trị gói thầu này khoảng 500 tỷ. Em đang lăn tăn việc chọn gói thầu này theo hình thức nào... Có được áp dụng EPC or Chìa khóa trao tay không các bác? Vì theo em hiểu EPC or Chìa khóa trao tay chỉ áp dụng trong xây dựng... em hiểu thế đúng không các bác?

yêu cầu: Gói thầu này không được tách ra làm nhiều gói nhỏ, đấu thầu quốc tế hạn chế các nhà thầu của nước X, Công nghệ sử dụng trong giải pháp cho hệ thống này là công nghệ vệ tinh ( trong nước chưa có bất cứ hệ thống tương tự nào).
Mong các bác tư vấn giúp em, em xin cảm ơn và hậu tạ!
Có bác nào đã làm các trường hợp tương tự rồi xin ra tay tương trợ ạ

C

Cairong

Guest
Chào các anh các chị.
Em có một vấn đề này mong các anh chị giúp em với... rất gấp ạ!

Bên em là chủ đầu tư (1 PMU) được giao làm Chủ đầu tư 1 dự án... Trong dự án đó phải thiết kế ra một hệ thống giám sát các tàu thuyền thuộc Cục Đường sông việt Nam ( dùng công nghệ vệ tinh) cấu phần của hệ thống này bao gồm: Phần cứng, phần mềm, chi phí dịch vụ, chi phí đào tạo, chi phí thuê vệ tinh, chi phí hỗ trợ thực hiện dự án.... và các chi phí khác để cấu thành một hệ thống hoàn chỉnh.

Tổng giá trị gói thầu này khoảng 500 tỷ. Em đang lăn tăn việc chọn gói thầu này theo hình thức nào... Có được áp dụng EPC or Chìa khóa trao tay không các bác? Vì theo em hiểu EPC or Chìa khóa trao tay chỉ áp dụng trong xây dựng... em hiểu thế đúng không các bác?

yêu cầu: Gói thầu này không được tách ra làm nhiều gói nhỏ, đấu thầu quốc tế hạn chế các nhà thầu của nước X, Công nghệ sử dụng trong giải pháp cho hệ thống này là công nghệ vệ tinh ( trong nước chưa có bất cứ hệ thống tương tự nào).
Mong các bác tư vấn giúp em, em xin cảm ơn và hậu tạ!
Có bác nào đã làm các trường hợp tương tự rồi xin ra tay tương trợ ạ

Theo mình tình huống này nên EPC vì trong nước chưa có cái tương tự. Chỉ có điều khi EPC thì các khâu thiết kế phải được kiểm tra, thẩm định thì mới sang mua sắm, triển khai

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới