Đánh giá lựa chọn phương án bán hay cho thuê Dự án đầu tư xây dựng biệt thự liền kề

Nobitax

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi với ạ
Em đang gặp một bài toán này mà không biết giải quyết tnao :(
Hiện cty em đang có một dự án đầu tư xây dựng biệt thự liền kề (thời gian sử dụng đất 50 năm)
Sếp em yêu cầu lập bảng phân tích để lựa chọn phương án sử dụng là bán hoặc cho thuê
mà sau khi tính toán em thấy rằng giá trị thu được sau 50 năm nếu bán lớn hơn rất nhiều lần cho thuê (khoảng 20-30 lần)
EM tìm hiểu, nghiên cứu kỹ mà không biết sai sót mắc phải ở đâu, bác nào có cao kiến giúp e vụ này với ạ
em xin chân thành cảm ơn!

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Các bác cho em hỏi với ạ
Em đang gặp một bài toán này mà không biết giải quyết tnao :(
Hiện cty em đang có một dự án đầu tư xây dựng biệt thự liền kề (thời gian sử dụng đất 50 năm)
Sếp em yêu cầu lập bảng phân tích để lựa chọn phương án sử dụng là bán hoặc cho thuê
mà sau khi tính toán em thấy rằng giá trị thu được sau 50 năm nếu bán lớn hơn rất nhiều lần cho thuê (khoảng 20-30 lần)
EM tìm hiểu, nghiên cứu kỹ mà không biết sai sót mắc phải ở đâu, bác nào có cao kiến giúp e vụ này với ạ
em xin chân thành cảm ơn!
Nếu bạn post lên phương án tính toán so sánh cụ thể mà bạn đã làm thì chắc các đồng nghiệp trên diễn đàn thảo luận sẽ dễ hơn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới