Địa chỉ mail nào có thể truy cập nhanh

• Khởi xướng thuongevn
  • Ngày gửi
T

thuongevn

Guest
Tôi đang sử dụng 2 địa chỉ mail trên yahoo và gmail nhưng không hiểu lý do tại sao dạo này cả 2 địa chỉ này đều rất chậm hoặc không vào được (cả chiều nay tôi không thể post được mail nào).
Bạn nào biết bệnh hoặc có chuyên trang nào hay thì chỉ cho tôi nhé.
:beer:

T

tuonghai

Guest
Tôi đang sử dụng 2 địa chỉ mail trên yahoo và gmail nhưng không hiểu lý do tại sao dạo này cả 2 địa chỉ này đều rất chậm hoặc không vào được (cả chiều nay tôi không thể post được mail nào).

Em vẫn dùng cả 2 trang web mail này, vẫn truy cập tốt mà. Anh xem lại có phải do đường truyền k? À, mà en k vào web, em dùng MS Outlook để nhận và gởi maiil vẫn bình thường.

P

PVN

Guest
Mình dùng gmail nhưng chưa bao giờ bị lỗi quá lâu. gmail thỉnh thoảng cũng bị lỗi nhưng mình thấy tối đa không bao giờ lỗi quá 1giờ, nếu lỗi lâu 99,99% là do máy của bạn hoặc đường truyền của bạn.

Mình không sure lắm, nhưng gmail hình như có một bệnh là nếu bạn dùng qua mạng dùng chung IP nhảy loạn xạ là không vào được, đại loại là "secured" hay cái gì đó.

Bạn thử hỏi lại admin mạng xem?

T

tatylic

Guest
Đúng rồi! Gmail và Yahoo phổ biến và tốt nhất, không nên từ bỏ nó hay dùng thằng khác thay thế! Bản thân nó không có tội, cái tội là do đường truyền, chắc là lúc bác gửi bác đang ngoài hàng net ! Em cũng đã từng ngồi cả buổi chiều để gửi 1 cái mail ngoài hàng net.

tvgs

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình

- Tôi thấy cả 2 web mail trên đều truy cập bình thường, và cả 2 web mail này đều là nhà cung cấp dịch vụ có chất lượng ổn định nhất, nếu tình trạng này kéo dài thì có thể do chất lượng dịch vụ của nhà cung cấp dịch vụ Internet mà bạn đăng ký sử dụng thôi.
- Nếu dùng Outlook / Outlook Express thì chỉ gửi/ nhận thư được với gmail thôi, còn yahoo thì từ lâu đã không còn hỗ trợ POP3/SMTP nữa rồi :beat: .

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới